ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น เหยียบถิ่น Toyota ที่ญี่ปุ่น พร้อมขับสั้นๆ 4 รุ่นที่ไม่มีในไทย //  (อ่าน 6300 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
เสร็จแล้วครับ ไดอารี่บอกเล่าทริปญี่ปุ่นที่ผมไปมาเมื่อสัปดาห์ก่อนกับทาง Toyota เอามาบอกเล่าให้ฟังกัน

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6959:Toyota-พาไปชมโรงเรียน-(สอนช่าง)-ของเขา-และขับรถยนต์-4-รุ่นสั้นๆ-ใน-Nagoya&catid=54:special-report&Itemid=155

ร่วมแสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออนไลน์ dht_tubes

ออฟไลน์ H.

มาสะดุดตรงเนื้อวากิวนี้แหละครับ หิววว
H.

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
ขอบตุณครับ

ขอพิกัดร้านอาหารด้วย จะดีมากครับ  ;D

ออฟไลน์ decptt

ชอบSAI อ่ะ
อ้างถึง
Toyota Porté แม้ตัวรถจะถูกออกแบบให้
เป็นรถยนต์คันเล็กราคาไม่สูงนัก แต่ผมกลับชื่นชอบงานออกแบบที่เน้นอรรถประโยชน์สำหรับ
สาวๆเสียเหลือเกิน Toyota ทำการบ้านมาดีมากเพื่อตีตลาดสาวๆให้แตกกระจุย
มีแต่รูปภายใน ไม่มีรูปตัวรถเหรอครับ

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ขอบคุณครับ อ่านแล้วสนุกดี
ชอบ SAi ดีไซล์สวยดีมาก ทั้งภายในและภายนอก รวมถึงสีแดงของตัวถังทำให้รถดูเด่นขึ้นอีกเป็นกอง

ออฟไลน์ jackRMU

• Jr. Member
  • **
น้อง TOYD เขียนแล้วอ่านเพลิดเพลินดีจัง
ขอบคุณครับ

ผมจะเฉย ๆ กับ ค่าย T  ครับ และไม่มี bias ใด ๆ ทั้งสิ้น แต่เจอ SAI นี่ ชอบจัง

ออฟไลน์ Nioka

กำลังอ่านเลยครับ เลื่อนมานิดเดียวหิวเลย

เดียวมาอ่านต่อ ให้จบไปกินข้าวก่อน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทำเอาซะหิวยิ่งกว่าอยากขับรถซะอีกครับ 555

อยากให้ความฟันทูไดรฟ์มาไทยบ้างจัง

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับ เปิดมาก็หิวแล้ว
ไม่ยักกะรู้ว่าโตโยต้าก็ทำเรือด้วย ถ้าเอาเครื่อง1VD-FTVมาลงวีโก้บ้านเราน่าจะแรงสะใจน่าดูเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอตัวไปอ่านก่อนนะครับ

ขอบคุณมาก

:) :) :)

ออฟไลน์ Buffy

อ่านแล้วอยากกินปี้งย่างจัง

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ เคยไปโชว์รูมแถว Ikebukuro เห็น SAI แล้วดูหรูมากๆเลยครับ

ปล."รวมถึงร้านขายของอิเล็กทรอนิคส์ Shindobashi" ใช่ Yodobashi รึเปล่าครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
มีเงินอยากซื้อ Crown ไว้ขับเล่นสักคันจัง

น่าอิจฉามากครับ สำหรับ trip นี้ ฮิๆ เขียนได้สนุกดีครับ

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ redsun

ขอบคุณคุณตอยมากครับ

บรรยายเหตุการณ์ได้ดีมาก สนุกมากครับ
สนุก ตั้งแต่เกริ่นนำกันทีเดียว
อาหารที่นำเสนอก็น่ากินมาก
เจ้าเนื้อทีเด็ดนั่นคงอร่อยล้ำแน่ๆ ดูแล้วมันละเมียดละไม ผสมกลมกลืนกันดีจริงๆ
หรืออย่างเจ้าหมูซอสมิโซะ ก็น่ากินจริงๆ (ต้นตำรับแท้ๆ ตัวจริงๆเลยนะครับ)

โอกาสพิเศษสุดๆที่ได้ขับรถชั้นนำ ของโตโยต้า
ลำพังเพียงแค่ 86 กับ CROWN ผมก็ฟินมากแล้วนะ นี่ได้ขับถึง 4 รุ่นดีมากๆเลย
(ถ้าเป็นผมจะขอพี่โตขับเจ้า 86 สัก 10 รอบ แล้วกลับไปกินเนื้อมัสซึซากะ ให้หนำ 5 5 5)

ผมชอบที่เล่าเรื่องโตโยต้า ตอนที่ทำรถขายให้ชาวตะวันตก แล้วเจอปัญหา
จากนั้นบริษัทฯ ได้ให้ความสำคัญอย่างมากด้านบริการหลังการขายที่สมบูรณ์
และยังดำเนินรอยตามหลักการนั้นๆ พร้อมทั้งพัฒนาให้ตรงจุด และกระชับมากยิ่งขึ้น
ทำให้ลูกค้ามีความมั่นใจและพึงพอใจได้อีก (ตรงนี้น่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างจริงๆ!!)

ปล.
ภาพสวยมากครับ คุณตอยก็ดูดีมากครับ(หล่อ 555)
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ สนุกๆครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

ชอบSAI อ่ะ
อ้างถึง
Toyota Porté แม้ตัวรถจะถูกออกแบบให้
เป็นรถยนต์คันเล็กราคาไม่สูงนัก แต่ผมกลับชื่นชอบงานออกแบบที่เน้นอรรถประโยชน์สำหรับ
สาวๆเสียเหลือเกิน Toyota ทำการบ้านมาดีมากเพื่อตีตลาดสาวๆให้แตกกระจุย
มีแต่รูปภายใน ไม่มีรูปตัวรถเหรอครับ

แหะๆ ไม่มีภาพภายนอกครับ ขอโทษด้วยจริงๆ มัวแต่สนใจแต่ภายในห้องโดยสารครับ

ขอบตุณครับ

ขอพิกัดร้านอาหารด้วย จะดีมากครับ  ;D

พิกัดร้านผมก็ไม่ทราบครับ ฮ่าๆ ต้องลองใช้ชื่อร้านเสิร์ชดูนะครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ เคยไปโชว์รูมแถว Ikebukuro เห็น SAI แล้วดูหรูมากๆเลยครับ

ปล."รวมถึงร้านขายของอิเล็กทรอนิคส์ Shindobashi" ใช่ Yodobashi รึเปล่าครับ

โอ๊ะ ใช่ครับ น่าจะเป็นชื่อ Yodobashi มากกว่าครับ

มีเงินอยากซื้อ Crown ไว้ขับเล่นสักคันจัง

น่าอิจฉามากครับ สำหรับ trip นี้ ฮิๆ เขียนได้สนุกดีครับ

ขอบคุณครับ
ขอบคุณคุณตอยมากครับ

บรรยายเหตุการณ์ได้ดีมาก สนุกมากครับ
สนุก ตั้งแต่เกริ่นนำกันทีเดียว
อาหารที่นำเสนอก็น่ากินมาก
เจ้าเนื้อทีเด็ดนั่นคงอร่อยล้ำแน่ๆ ดูแล้วมันละเมียดละไม ผสมกลมกลืนกันดีจริงๆ
หรืออย่างเจ้าหมูซอสมิโซะ ก็น่ากินจริงๆ (ต้นตำรับแท้ๆ ตัวจริงๆเลยนะครับ)

โอกาสพิเศษสุดๆที่ได้ขับรถชั้นนำ ของโตโยต้า
ลำพังเพียงแค่ 86 กับ CROWN ผมก็ฟินมากแล้วนะ นี่ได้ขับถึง 4 รุ่นดีมากๆเลย
(ถ้าเป็นผมจะขอพี่โตขับเจ้า 86 สัก 10 รอบ แล้วกลับไปกินเนื้อมัสซึซากะ ให้หนำ 5 5 5)

ผมชอบที่เล่าเรื่องโตโยต้า ตอนที่ทำรถขายให้ชาวตะวันตก แล้วเจอปัญหา
จากนั้นบริษัทฯ ได้ให้ความสำคัญอย่างมากด้านบริการหลังการขายที่สมบูรณ์
และยังดำเนินรอยตามหลักการนั้นๆ พร้อมทั้งพัฒนาให้ตรงจุด และกระชับมากยิ่งขึ้น
ทำให้ลูกค้ามีความมั่นใจและพึงพอใจได้อีก (ตรงนี้น่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างจริงๆ!!)

ปล.
ภาพสวยมากครับ คุณตอยก็ดูดีมากครับ(หล่อ 555)
ขอบคุณสำหรับบทความดีๆ สนุกๆครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
ทำไมผมเข้าลิ้งค์โตเกียวมอเตอร์โชว์ไม่ได้อ่ะคับ ผมเป้นคนเดียวป่าวนิ

ออฟไลน์ Maimakha

• Newbie
  • *
เหมือนได้ไปด้วยเลย ขอบคุณครับ
เห็นความตั้งใจของคนญี่ปุ่นแล้ว นับถือเขาเลย

ออฟไลน์ jumpon77

CROWN ทีพีตอยขับมีขายทีเมีองไทยครับแต่เปนผู้นำเข้าอิสระนำเข้ามาครับราคาเกีอบ5ล้านครับบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003