ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆคนไหนเคยโดนพวกคนขี้เมาหาเรื่องบ้างครับ??  (อ่าน 6098 ครั้ง)

ออฟไลน์ SiiN

• Full Member
อยากรู้ว่ามีพี่ๆคนไหนเคยโดนบ้างอ่ะครับ??

ผมนี่สดๆร้อนๆเลยยยยย  คือวันนี้เมื่อตอนเย็นตอนผมกำลังนั่งรถกลับบ้าน แม่ผมเป็นคนขับนะครับ
ตอนกำลังเลี้ยวเข้าซอยไปอยู่ๆก็มีรถถอยหลังออกมา แม่ผมเลยบีบแตรไปทีนึง รถก็หยุดให้
แต่อยู่ก็มีคนเมาที่นั่งอยู่อีกบ้านนึงเดินออกมาแล้วก็ตะโกนด่า ไอ้เ-ี้ย ไอ้-ัตว์ ดังๆหลายรอบ
แล้วก็ชี้มาที่รถผมแล้วก็ด่าอยู่อย่างงั้น คนในซอยก็หันมามองกันเพียบ แถมยังทำท่าจะเตะอีก ในใจนี่อยากเปิดกระจกไปด่ามาก
แม่ผมยังบอก น่าจะชนให้แม่งสลบไปเลย แต่มาคิดๆดูแล้ว คนดีๆอย่างเราไม่น่าจะไปยุ่งกับพวดสถุนขี้เมาพวกนั้นให้เปลืองน้ำลาย
แต่อีกใจนี่อยากเขวี้ยงรองเท้าออกไปซักที แต่ก็นะ มันดูเป็นการกระทำของคนที่ไม่มีการศึกษา  ถึงผมจะอยู่แค่ ม.3 อายุ 15
แต่ก็ยังพอจะแยกแยะออกว่าอะไรควรทำอะไรไม่ควรทำ ก็เลยได้แค่คิดอยู่ในใจ

มันอาจจะรกบอร์ด ก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ จริงๆแล้วไม่ใช่อะไรหรอกครับ แค่อยากระบายเฉยๆ รู้สึดหงุดหงิดมากที่อยู่ๆเรายังไม่ได้ไปทำอะไรให้ใครเลย
แต่ก็มาโดนด่าซะงั้น บีบแตรเราก็บีบแตรใส่รถคันข้างหน้าให้ระวัง ไม่ได้ไปบีบแตรด่าหรือแกล้งเค้าซักหน่อย

แล้วก็อยากรู้ว่าถ้าเป็นพี่ๆโดน จะแก้ปัญหาหรือแก้สถานการณ์ยังไงกันบ้างครับ ไว้เป็นแนวทางเผื่อครั้งหน้าจะเจออีก
แล้วก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ ที่สละเวลามาฟังผมบ่น แค่อยากระบายน่ะครับ  :)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: มีพี่ๆคนไหนเคยโดนพวกคนขี้เมาหาเรื่องบ้างครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 23:08:17 »
ขอตอบในฐานะเด็กอายุ 17 นะครับ ตอนนั้นอารมณ์คงขึ้นและคงอยากหาไม้ไปกระแทกหน้าให้ฟันหลุดไปเลย แล้วค่อยไปจ่ายค่าปรับ

แต่พอทำลงไปจริงๆจะมานึกเสียใจย้อนหลังว่าไม่น่าทำลงไปเลย อยู่ใครอยู่มันก็จบ เจอเหตุการณ์แบบนี้นิ่งเฉยดีกว่าครับ

เป็นไปได้ไม่ต้องยุ่งเสียดีกว่า หลีกเลี่ยงได้ยิ่งดี ผลเสียที่จะตามมามันดูไม่คุ้มเท่าไรเลย ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ขี้เกียจไปโรงพัก  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: มีพี่ๆคนไหนเคยโดนพวกคนขี้เมาหาเรื่องบ้างครับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 02:10:14 »
เท่าที่จำได้ ไม่เคยครับ แต่ถ้ามันมาทำร้ายเรา ก็มีสิทธิ์ป้องกันตัวตามสมควร (ให้มันหมอบไปเลย)

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 15:46:00 »
เดี๋ยวเข้ามหาลัยน้องจะเจอพวกขี้เมาหาเรื่องอีกเยอะครับ ใกล้ๆตัวก็ไม่ใช่ใครที่ไหน เพื่อนๆเรานี่แหละ
จะมีพวกเมาหลับ เมาอวก เมาพูดมาก เมาหาเรื่อง เมาใช้กำลัง เมาเตะหมา เมาทะเลาะกะถังขยะ
เมาด่าทีวี เมากวนตีนทุกอย่างที่ขวางหน้า เมาขี้โมโห และการเมาอีกหลากหลายแบบ โดยเฉพาะถ้าน้อง
ได้อยู่หอพัก
ยัไงก็ใจเย็นๆครับ อย่าถือคนบ้าอย่าว่าคนเมา แต่ถ้าไม่บ้าและไม่เมาก็ว่ากันไปตามระเบียบ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
น้องต้องมองพวกนี้เหมือนอากาศขยะเหม็นๆครับ รีบๆผ่านมันไปซะ ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะยุ่งกับคนเมาหรอกครับ

ส่วนตัวพี่เมื่อสิบกว่าปีก่อนสมัยเพิ่งเริ่มทำบัตรประชาชน ยังไร้สติ โง่เง่า ทำอะไรไม่ค่อยคิดหน้าคิดหลัง

ที่หนักสุดวงเหล้าแถวบ้านเสียงดังมาก พี่ก็ลากมีดสปาต้ายาวเมตรกว่า เดินตรงดิ่งแล้วฟาดลงกลางวงเหล้าเลยละ

หลังจากนั้นพวกตั้งวงกินเหล้าเสียงดังแถวบ้านพี่ไม่มีครับ

ปล. ไม่แนะนำให้ทำตามนะครับ เป็นความใจร้อนและการกระทำโง่ๆของเด็กคนหนึ่ง แล้วอีกอย่างสมัยนี้พกปืนกันน้อยกว่าพกมือถือนิดเดียวเอง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016