ผู้เขียน หัวข้อ: ยางคู่หน้ากะหลังคนละยี่ห้อกันมีผลกับการขับไหมครับ  (อ่าน 6354 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krissurg

• Full Member
ผมใช้mag 20นิ้วพอดียางหน้ากะหลังเป็นคนละยี่ห้อคนละปีกันรถเป็นเป็นe92
ยางหน้าติดรถมาตอนซื้อเป็นfalken fk 452 ปี2012กลางปี 245 /30/20พอดียางหลังปี09 แตกหายี่ห้อเดิมไม่ได้จำต้องเปลี่ยนพอดีมีอยู่ยี่ห้อเดียวที่เป็น
Seriesเดิม เปลี่ยนเป็น pzero nero  ปลายปี2013. 255/30/20
ความรู้สึกผมเวลาขับทางลาดยางความเร็วซัก130ขึ้นไปรู้สึกรถมันร่อนๆยังไงไม่รู้ครับ
เลยไม่แน่ใจว่ายางหน้าหลังคนละยี่ห้อกันคนละปีกันเป็นเหตุได้มะครับหรืออยู่ที่ตั้งศูนย์ แต่เปลี่ยนแล้วก็ตั้งเลยนะครับ
ช่วยผมหน่อยครับทำไงดี ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ขับธรรมดาไม่รู้สึกหรอก

ตั้ง 0 ถ่วงล้อดู

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากรู้ด้วยคน รถผมยางใหม่ 2 เส้นจากที่ได้เครมมา อีก 2 เป็นยางเก่าถ้าเปลี่ยนแค่ 2 ล้อไม่รู้เป็นยังไงบ้าง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อยากรู้คำตอบด้วยคน ปกติยางทั้ง 4 เส้นผมจะเหมือนๆกัน แล้วถ้าแบบยางคู่หลังเป็นแบบเกาะถนนแล้วยางคู่หน้าเป็นแบบประหยัดน้ำมันจะได้ประโยชน์ทั้งสองอย่างหรือแย่ไปเลยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ AIMU

ปรกติถ้ายางหน้ากว้างเท่ากัน ตอนเปลี่ยนยางจะเอายางใหม่ไว้ล้อหน้า แล้วย้ายยางเก่าไปไว้ล้อหลัง
ยางหน้าให้เกาะกว่ายางหลัง เพราะถ้ากลับกันแล้วเข้าโค้งจะรู้สึกว่าหน้าส่าย
แต่ยางหน้าหลังกว้างไม่เท่ากันนี้ไม่เคยรู้เลย ไม่คิดว่าจะได้ใช้

ออฟไลน์ xenon

หน้าหลังมันสึกไม่เท่ากันครับ