ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นมีการยืนยันว่า Honda Vezel เข้าไทยแน่นอน  (อ่าน 9488 ครั้ง)

Moshimaru

• บุคคลทั่วไป
เห็นมีการยืนยันว่า Honda Vezel เข้าไทยแน่นอน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 18:11:24 »
คือไปเจอกระทู้หนึ่งครับ ในคลับเค้าบอกว่า Honda Vezel เข้าไทยแน่นอน
ตามลิงค์เอานะครับ
http://www.thaivezelclub.com/forum/index.php/topic,34.0.html

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
Re: เห็นมีการยืนยันว่า Honda Vezel เข้าไทยแน่นอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 18:56:05 »
จริงๆ ในนี้ก็คิดว่าน่าจะเข้าไทยอยู่แล้วนะครับ
พี่จิมมี่ก็กล่าวไว้ในบทความแล้ว
ตามลิงค์ก็ไม่ได้มีน้ำหนักฟันธงอะไรมากขึ้น
บอกว่ากูรูฟันธง แล้วกูรูคือใครอ่ะ

ออฟไลน์ snif

• Full Member

Moshimaru

Re: เห็นมีการยืนยันว่า Honda Vezel เข้าไทยแน่นอน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 19:16:27 »
ขอบคุณครับ ทั้งสองท่าน ขออ่านก่อน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 19:19:20 »
อีกนานกว่าจะเข้าไทยนี่เล่นตั้งคลับกันแล้วหรือนี่..

ถึงขนาดชิงจดโดเมนเว็บคลับกันตั้งแต่มีข่าวเลย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 19:30:00 »
กระแส Juke แรงขนาดนี้ มีเหรอ Honda จะไม่มาร่วมแจม  ::)

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 19:44:43 »
ต่อไปรถโมเดลนี้จะได้รับความนิยมเพิ่มขึ้นไหมครับ ในแง่ว่าแบรนด์อื่นจะมาลุยด้วย เช่น benz bm อะไรแบบนี้ ?

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 19:47:28 »
อีกนานกว่าจะเข้าไทยนี่เล่นตั้งคลับกันแล้วหรือนี่..

ถึงขนาดชิงจดโดเมนเว็บคลับกันตั้งแต่มีข่าวเลย..

Honda vezel club
Thai vezel club
Club vezel thailand
We love vezel club

จะเยอะไปไหน (ฮา...) ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:04:36 »

ยังเหลืออีกเยอะครับ
allnewvezelclub
vezelvezelvezelclub
clubvezelclub
vvvvvezelclub

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:10:58 »

ใครๆก็อยากทำครับ  ถ้า คนเล่นติดคลับไหน เจ้าของเว็บรับค่าโฆษณาพวกร้านของเเต่ง เเปะเเบนเน่อ เเปะกระทู้ ปักหมุดห้องซื้อของ ค่าช่วยเชีย ผลิตภัน พวกนี้เน้นๆ ดูตามเว็บคลับเดี๊ยวนี้ โฆษณาทั้งโดยตรงเเละโฆษณาเเฝงเพียบครับ

เคยลองคำนวนกับเพื่อนเล่นๆ ดูจากเว็บคลับรถรุ่นนึงนึง ที่นิยมเเต่งกันมากเเละโฆษณาเยอะมาก เดือนๆน่าจะกำไรหลายหมื่น  เเต่ก็มีอีกหลายคลับที่ คนตั้งคลับทำด้วยใจรักจริงๆ ไมได้ หวังเงินทองจากตรงนี้

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ จากที่เคยสัมผัสมาจากการที่ผมเเละเพื่อนเข้าร่วมเป็นสมาชิกคลับนึง ที่ผู้ก่อตั้งคลับ เชียอู่เเต่งที่เป็นสปอนเซอร์ชัดเจน เเละเมื่ออู่ๆนั่น มีปัญหาจากการบริการกับสมชิกเว็บ กระทุ้ร้องเรียนก็ถูกอุ้มหายไปโดยไร้การอธิบาย รวมถึงเมื่อเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆของคลับก็เริ่มรู้สึกว่าเป็นการจัดกิจกรรมในเเนวธุรกิจ จนเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:22:31 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ propo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 23:32:29 »
จะแอ๊บมาโฆษณา เวป ชิมิล่า เขามีไปตั้งนานแล้วย่ะ จดไปเถอะvezel มาถึงกลายเป็น cr-u จะเซียนกันออกม่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 01:35:54 »
คนทำโปรดักต์ตัวนี้ ใน HAT เขาก็อ่านเว็บเรานั่นแหละครับ
กระทุ้นี้ ผมเชื่อว่า ไม่พลาดตาเขาไปแน่ๆ
และแน่นอน อย่าหวังว่าเขาจเปิดปากอะไรเลย
ผมพยายามแล้ว ในงาน City ขอโทษเหอะ 
"ไม่มีอะไรหลุดมาเลยสักอย่าง ตามสไตล์ คน Honda ที่กลัวหัวหลุดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใด"
เซ็งเป็ด!

แต่ ประกาศไว้เลยนะครับ Honda
ถ้าเอามา ขอว่า ใช้ชื่อ Vezel เพราแค่ว่า ความเห็นผม
มันเข้าท่ากว่า CR-U และลดความสับสนของลูกค้าไปด้วย

ถ้าตั้งชื่อ CR-U ตาคนทำโปรเจ็กต์ จะโดนผมด่ายันลูกบวชแน่
และรถคันนี้จะโดนผมเรียกมันว่า "Honda ICU" !!

ฮ่าๆ

ออฟไลน์ pusb

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 08:48:01 »
คนทำโปรดักต์ตัวนี้ ใน HAT เขาก็อ่านเว็บเรานั่นแหละครับ
กระทุ้นี้ ผมเชื่อว่า ไม่พลาดตาเขาไปแน่ๆ
และแน่นอน อย่าหวังว่าเขาจเปิดปากอะไรเลย
ผมพยายามแล้ว ในงาน City ขอโทษเหอะ 
"ไม่มีอะไรหลุดมาเลยสักอย่าง ตามสไตล์ คน Honda ที่กลัวหัวหลุดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใด"
เซ็งเป็ด!

ถ้าเอามา ขอว่า ใช้ชื่อ Vezel เพราแค่ว่า ความเห็นผม
มันเข้าท่ากว่า CR-U และลดความสับสนของลูกค้าไปด้วย

ถ้าตั้งชื่อ CR-U ตาคนทำโปรเจ็กต์ จะโดนผมด่ายันลูกบวชแน่
และรถคันนี้จะโดนผมเรียกมันว่า "Honda ICU" !!

ฮ่าๆ

:) เห็นด้วยยยยย ทุกประการครับบบบ
Vezel ชื่อหล่อ กว่าเยอะ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:19:03 »
 ผมเกรงว่าชื่อ Vezel จะสงวนไว้สำหรับ JDM เท่านั้นเหมือนกับอีกหลายๆรุ่นของ Honda นะซิ
 ซี่งหากผู้บริหารไทยต้องการชื่อ Vezel แต่ตลาดนอกญี่ปุ่นใช้ชื่ออื่น เราเองคงต้องตามน้ำไปด้วยแน่ๆ

ชื่อ CR-U ใช้ในจีนแน่ๆแล้วที่นึง

นึกๆไปลองไล่ดูนะครับ
  CR-U
  CR-V
  CR-X
  CR-Z

รหัส CR นี่ดูจะปนๆไปหมดยังไงไม่ทราบ

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:36:28 »
Mobilio

Vezel

Jazz (+Hybrid)

City (+Hybrid)

Stream

Stepwagon TDM

N-one

Civic 5Dr

มาหมดนี่มีสนุกแน่....

เอ้าๆๆๆ ตื่นครับตื่น เลิกฝันได้แล้ว

???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 10:51:03 »
กำลังจะเอารถคันนึงไปขาย เพื่อออกhyundai h1 และmini suvอยู่
Vezel ก็เป็นตัวเลือกหนึ่งเหมือนกัน

ตั้งงบไว้ที่ประมาณ 700000 สำหรับmini suvไม่รู้พอจะมีลุ้นมั๊ย
เพราะผมตัดnissan jukeไปแล้วหนึ่งคันเพราะไม่ชอบหน้าตา

ก็มีเล็งๆเจ้า ford Eco sportไว้

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 13:24:44 »
ไม่เอานะ CR-U ชื่อตลกมากอะ :'(

เปน CR-S CR-Q CR-T แทนได้ไหม

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 15:29:58 »
เซ็งเป็ด!

ฮ่าๆ

รถคุณ "ครู"

ออฟไลน์ 1212312121

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 17:50:06 »
พอดีอ่านในหนังสือรถ เล่มนึง ว่า ราคาประมาณ 5-6 แสน มันจะเป็นไปได้หรอคับ

Leilight

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 22:29:21 »
Honda Cpu  ;D

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 22:42:28 »
เดี๋ยวให้สายเข้าไปสืบมาให้คับ ว่าแต่ใช้คุณเธอยากจัง บ่นนู้นบ่นนี้ ว่าจะเอาอีกคันไงจะได้จองงงงง

archita

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 20:03:29 »
ผมรอเครื่อง1800อยู่