ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องล้อเลนโซครับ  (อ่าน 2662 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ขอถามเรื่องล้อเลนโซครับ
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 10:50:04 »
เห็นว่ามีออกรุ่นใหม่ ผลิตแบบ โฟล ฟอร์ม มิ่ง อยากทราบว่ามันคืออะไรหรอครับ หาข้อมูลดูแล้วก็ยังไม่เข้าใจ เทียบกับล้อฟอร์จแล้วดีกว่ายังไงหรอครับ

ออฟไลน์ dazetos

Re: ขอถามเรื่องล้อเลนโซครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 10:56:13 »
เป็นการหล่อ แล้วใช้แรกกดรีดขึ้นขอบล้อครับ
ข้อดีกว่าล้อ forge แท้มีอย่างเดียวครับถูกกว่า แต่ได้ความแข็งแรงของขอบล้อ ใกล้เคียงกับ ล้อ forge แท้ๆ (ย้ำว่าเฉพาะขอบล้อนะครับส่วนพวกก้าน แข็งแรงไม่ต่างกับล้อแบบหล่อ)

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 12:43:28 »
ผมคนนึงได้ลองใส่ล้อเลนโซ๋แล้วตัว venom2 เบากว่าแม็กทั่วไปบนตลาดมาก ขอบ17 เบากว่าล้อTRDขอบ16 altis ปี11 มั่นใจว่าไม่ทำให้ออกตัวช้ากว่าเดิมมาก ;D

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 19:39:15 »
สัจธรรมโลกครับ ของถูกและดีไม่มีในโลก 555+

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 21:22:16 »
  รุ่นนี้น่าจะมีตั้งแต่ 17" ขึ้นไปนะครับ เท่าที่ลองยกมือเปล่าในงานแสดงรถ ผมว่าน้ำหนักกำลังดี ( ล้อ forge ก็เบาดี แต่กลัวดุ้ง แม้จะไม่แตก แต่ก็แพง ดุ้งแล้วเสียดายของ)
   ผมว่าจะอยู่ระหว่างล้อ forge/cast และล้อโรงงาน ที่ได้ทั้งความแข็งแรง และน้ำหนักที่เบามากแต่ความแข็งแรงยังดีอยู่ และที่สำคัญ ราคาไม่แรงนัก คุณภาพ lenso ผ่านมาตรฐานแน่นอน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ testmaster

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 23:40:18 »
เชียร์ครับใช้ venom zero อยู่เร่งดีขึ้นครับ