ผู้เขียน หัวข้อ: น้อง3 เข้ารอบสุดท้ายรถยอดเยี่ยมแห่งปี  (อ่าน 4348 ครั้ง)

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
Re: น้อง3 เข้ารอบสุดท้ายรถยอดเยี่ยมแห่งปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 17:01:14 »
ถ้า mazda จับเครื่อง 2.2 diesel มาลงในไืทยนะครับรับรองได้อันดับ 1 แน่นอน  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: น้อง3 เข้ารอบสุดท้ายรถยอดเยี่ยมแห่งปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 17:15:07 »
เข้าชิง2รางวัลเลยรึเนี่ย  :D

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 18:07:58 »
 :P :P :P 3 เมืองไทยมันมีแต่เปลือกนี่สิ รับไม่ได้

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 21:15:44 »
ถ้า mazda จับเครื่อง 2.2 diesel มาลงในไืทยนะครับรับรองได้อันดับ 1 แน่นอน  ;D ;D ;D ;D ;D

ถ้าเอามาราคาพอๆ กับครูซดีเซลนี่ แหล่มโฮก ยังไง 2.2 ดีเซลใน 3 มันต้องสะเด่ากว่า CX-5 และ 6 แน่นอน :D

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 23:16:58 »
:P :P :P 3 เมืองไทยมันมีแต่เปลือกนี่สิ รับไม่ได้
ผมรับได้นะรถชิงระดับโลก2รางวัลยืนซดกับพวกเยอรมัน  m3 2.0 ลิตรราคา8แสนกว่า เบาะมือ ไม่มีกล้อง ไม่มีเชนเชอร์ถอย ไม่มีครูส คงไม่ทำให้รถขับด้อยลงนะ ผมว่ามันถูกมากๆแล้ว (ผมอาจจะแปลกแยกชอบขับรถจริงๆ โดยไม่สนoption ความสะดวกเท่าไหร่ เพลงบางทียังไม่ฟังเลยชอบเสียงเครื่องยนต์มากกว่า)  ปล.บ้านผมแฟนมาสด้ามานาน ที่บ้านผมซื้อ ตั้งแต่ 929 626 lantis bt m2 m3

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:40:53 »
จะว่าเปลือกก็เกินไปนะครับ
ผมว่าเรียกว่ามีแต่ไส้มากกว่านะ
เพราะรางวัลระดับโลกแบบนี้ คงไม่ได้วัดกันที่ออฟชั่นหรอก
คงจะดูกันที่สมรรถนะ , การขับขี่โดยรวมมากกว่า

รถเก้าแสนกับเครื่อง 2.0 160 กว่าม้า เป็นผมผมก็สนนะ
ยิ่งออฟชั่นน้อย ยิ่งจุกจิกน้อย ในระยะยาวสบายใจกว่ารถที่ระบบไฟฟ้าเต็มคันเยอะ

ผมติ่งมาสด้านะ  ;D

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:42:20 »
จะว่าเปลือกก็เกินไปนะครับ
ผมว่าเรียกว่ามีแต่ไส้มากกว่านะ
เพราะรางวัลระดับโลกแบบนี้ คงไม่ได้วัดกันที่ออฟชั่นหรอก
คงจะดูกันที่สมรรถนะ , การขับขี่โดยรวมมากกว่า

รถเก้าแสนกับเครื่อง 2.0 160 กว่าม้า เป็นผมผมก็สนนะ
ยิ่งออฟชั่นน้อย ยิ่งจุกจิกน้อย ในระยะยาวสบายใจกว่ารถที่ระบบไฟฟ้าเต็มคันเยอะ

ผมติ่งมาสด้านะ  ;D
ผมไม่ใช่ติ่ง แต่ผมว่าจะซื้อตัว Entry มาขับเล่นสักหน่อย 555
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:57:28 »

ถ้าพื้นฐานทำมาได้ดี พวก Option ผมกลับเฉยๆอะครับ.... มี Option พื้นฐานที่รถคันนึงพึงจะมี  แอร์เย็น ฟังเพลง+วิทยุได้ มี USB  ABS/Airbag  และระบบความปลอดภัยพื้นฐานก็เพียงพอแล้วอะครับ

MAZDA ทำรถที่ขับได้สนุกเป็นพื้นฐาน ... ผมมองรถที่ สมรรถณะของรถยนต์ และการขับขี่มากกว่าของเล่นจุกจิกอะครับ

การขับขี่มันเป็น อาหารหลัก ออฟชั่นแพรวพราว มันเป็นแค่ของหวาน (ผมขอเลือกอาหารหลักที่อร่อยๆมากกว่า ของหวานจะกินหรือไม่ก็ไม่เป็นไร)

ขับเจ้าตลาดที่ ออฟชั่นแพรวพราวทีไร การขับขี่มันไม่ใช่สำหรับสำหรับผมเท่าไหร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2014, 11:16:55 โดย hong_G »