ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีความรู้เรื่องรถโบราณ ช่วยมาดูเจ้านี่หน่อยครับ  (อ่าน 3673 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
บังเอิญไปเจอมา คล้าย bubble car  แต่ไม่น่าใช่และไม่รู้รายละเอียดเลย ห้องโดยสารได้ดีไซน์มาจากเครื่องบินรบเก่าๆ
น่าจะเป็นของเยอรมัน??
ละก็คันนี้ใช้เครื่อง Honda ไม่น่าจะเป็นเครื่องเดิม
ใครรู้ว่ามันคืออะไร ช่วยหน่อยนะครับ  :)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ off_033

Messerschmitt KR175 ครับ

Messerschmitt KR175 ครับ
แหล่มเลย ขอบคุณครับ   ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
เมสเซอสมิทส?????

มันอ่านว่าไงครับ เรียกยากมากมาย 5555

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
อ้าวตกลงยี่ห้อนี้ถอดปีกได้..กลายเป็นรถยนต์เหรอครับ..

morphling14

• บุคคลทั่วไป
เมเชอชมิท รึปล่าวครับ มั่ว อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ่านออกเสียงว่า "เม-เซ่อ-ชะ-มิด" ครับ
เขียนภาษาไทยว่า "เมส์เซอร์ชมิทท์" หรือ "เมส์เซอร์ชมิตต์"

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
บริษัทที่สร้างเจ้านี่ก็เป็นบริษัทหลักที่ผลิตและพัฒนาอากาศยานให้กับกองทัพเยอรมันเมื่อสมัยสงครามโลกนี่หละครับ

เครื่องบินที่มีชื่อเสียงในยุคนั้นอย่าง BF 109 หรือ ME 262 ก็มาจากบริษัทนี้เช่นกัน  ;D

บริษัทที่สร้างเจ้านี่ก็เป็นบริษัทหลักที่ผลิตและพัฒนาอากาศยานให้กับกองทัพเยอรมันเมื่อสมัยสงครามโลกนี่หละครับ

เครื่องบินที่มีชื่อเสียงในยุคนั้นอย่าง BF 109 หรือ ME 262 ก็มาจากบริษัทนี้เช่นกัน  ;D
ชื่อนี้ผมก็รู้จักในฐานะบริษัทสร้างเครื่องบินรบของเยอรมันสมัยสงครามโลก
แต่เพิ่งรู้ว่าสร้างรถด้วยน่ะครับ ถึงว่าส่วนห้องคนขับดีไซน์คล้ายของเครื่องบิน  :o