ผู้เขียน หัวข้อ: นิสสัน รุกหนัก รึเปล่า แถวบ้านโพล่ โชว์รูมขนาดใหญ่ 2โชว์รูม ใกล้ๆกัน  (อ่าน 5640 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
เข้าใจว่า product เยอะมากจริงๆ ปีนี้
สำหรับ nissan แล้วก็ ตัวเจ็บๆทั้งนั้น

ทั้ง JUKE
PULSAR-R
TEANA
XTRAIL
และอื่นๆ

แถวบ้านผมโชว์รูมขนาดใหญ่เปิดใหม่สองที่ บนระยะรัศมีห่างกันไม่ถึง 10 โลเลย
เป็นไปได้ไหมว่าเราจะได้เห็นการ เปลี่ยนสลับตำแหน่งเจ้าตลาด ในเร็ววันนี้

ออฟไลน์ kiwiwi

แถวบ้านผมก็เหมือนกัน ทั้งนราธิวาสราชนครินทร์กะสาธุประดิษฐ์ แต่อาจเป็นเครือเดียวกันก็ได้ เปิดดักหัวดักท้าย

แต่เรื่องเจ้าตลาดเปลี่ยนมือ พูดยากครับ รถเขาแบบยังไม่โดนก็ยังอีกเยอะ
เอาแค่เขากลับมาอยู่ในตำแหน่งที่ควรจะอยู่ก็โอเคแล้ว

honest

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจำไม่ผิดตอนนี้นิสสันศูนบืบริการจะเยอะกว่าโตโยต้าและฮอนด้าแล้วครับ

GreenG

เหมือนแถวบ้านผมเลยครับ
แต่ว่า Showroom ยังมี facility สู้ Honda ไม่ได้ (ของกินนะคับ) ;D

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
บ้านโพล่นี่อยู่ในอำเภออะไร จังหวัดอะไรหรือคับ เป็นอะไรกับบ้านโพธิ์รึเปล่าคับ จขกท.
ส่วนที่แพร่บ้านผมมีการขายกิจการซึ่งเจ้าของกิจการเดิมถูกเทคโอเวอร์ให้กับเศรษฐีเจ้าของกิจการหลายอย่างในจังหวัดแล้วตั้งเป็นชื่อบริษัทใหม่ จากสยามนิสสันแพร่เป็น "นิวเจน มอเตอร์" คับ มีการปรับปรุงโชว์รูมหใ่้สวยงามทันสมัยมากขึ้น  :)

ถ้าจำนวนโชว์รูม นิสสันมีมากกว่าฮอนด้ามา3ปีแล้วครับ

ผมมองว่าคงมี นักธุรกิจมองว่านิสสันน่าจะเติบโตก็เลยไปขอเป็นดีลเลอร์เพื่อเปิดโชว์รูมมากขึ้น

ส่วนตัวผม คิดว่าตำแหน่งเจ้าตลาด เบอร์1 เบอร์2 ไม่เปลี่ยนมือหรอกครับ

นิสสันมีรถครบทุกไลน์ก็จริง แต่งานออกแบบมันไม่ถูกจริตคนไทยครับ

แม้จะทำรถออกมาคุณภาพดีแค่ไหน แต่ถ้างานออกแบบมันไม่กระชากใจคนไทยก็ขายยากครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ถ้าจำนวนโชว์รูม นิสสันมีมากกว่าฮอนด้ามา3ปีแล้วครับ

ผมมองว่าคงมี นักธุรกิจมองว่านิสสันน่าจะเติบโตก็เลยไปขอเป็นดีลเลอร์เพื่อเปิดโชว์รูมมากขึ้น

ส่วนตัวผม คิดว่าตำแหน่งเจ้าตลาด เบอร์1 เบอร์2 ไม่เปลี่ยนมือหรอกครับ

นิสสันมีรถครบทุกไลน์ก็จริง แต่งานออกแบบมันไม่ถูกจริตคนไทยครับ

แม้จะทำรถออกมาคุณภาพดีแค่ไหน แต่ถ้างานออกแบบมันไม่กระชากใจคนไทยก็ขายยากครับ
+1ครับ ส่วนมากแต่ละรุ่นจะโดนติมากกว่าชม ผมเองก็ยังไม่เคยถูกใจหน้าตารถนิสสันเลย

มีทีพอจะดึงดูดให้มองได้รุ่นเดียว L33 แต่ก็ยังไม่ถูกใจคนไทยส่วนใหญ่อยู่ดี(ฟังเสียงจากคนรอบตัว)

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
ไม่แปลกครับ ในเมื่อรถมันขายดี ใครก็อยากทำศูนย์ตัวแทนจำหน่าย
สงสาร Mitsu เมื่อไรจะเพิ่มทางเลือกให้กับ ลูกค้าบ้าง

ออฟไลน์ 6162002

ผมอยู่กบินทร์ ล่าสุดก็มีโชว์รูมนิสสันเปิดเพิ่มครับ

คนแถวบ้านผม ซื้อนิสสันเยอะขึ้นมาก (ส่วนมากเป็น Almera) 

โดยส่วนตัวคิดว่า ต่างจังหวัดชอบนิสสันเยอะครับ  รถกระบะคนแถวบ้านผมคนชอบนาวาร่าเยอะ เขาบอกมันดูแข็งดี  ไปตามตลาดนัด ลานจอดรถ เห็นนาวาร่าไม่น้อย (แต่ก็น้อยกว่า ดีแมกซ์พอสมควร) -.-  ส่วนคนที่เป็นหมอ แทบทั้งหมดที่ผมรู้จัก และใช้รถญี่ปุ่น  ขับ Teana

ขณะที่ในกทม. ตามลานจอด แทบจะไม่เห็นนาวาร่า

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
ที่ตรังก็เปิดโชว์รูมใหญ่เหมือนกันครับ แต่ผมเห็นรถจอดหลังโชว์รูมเยอะมากกกกกกกก ไม่รู้ขายไม่ออกหรือว่าอย่างไรก็ไม่ทราบได้

ออฟไลน์ decptt

ผมเคยคุยกับเจ้าของศูนย์นิสสัน
เจ้าของบอกว่า เขาสั่งให้เปิดครับ
แถวบ้านผม มีอยู่แล้ว 2 ศูนย์ ต้องเปิดเพิ่มอีกศูนย์ครับ เป็น สามเหลี่ยมโซนสำคัญเลยครับ ห่างกันประมาณ ไม่เกิน10 กิโลครับ
ฮอนด้า ก็โดนบังคับเพิ่ม เป็นศูนย์ที่ 3 จาก 2 ศูนย์
โตโยต้า ก็เป็นศูนย์ที่ 3 จาก 2 ศูนย์
มิตซู เห็นมี 2 ศูนย์แล้ว จากศูนย์เดียว
Isuzu ก็มีศูนย์ที่ 2 จากศูนย์เดียว

การทำครั้งนี้ รู้สึกจะโดนสั่งมาเป็นช่วงโครงการภาษีรถยนต์คันแรกครับ
ส่วนช่วงนี้ ก็หนาวค่าดอกเบี้ยล่ะครับ แต่ละศูนย์มันลงทุน หลายสิบๆล้านนะครับ บางทีเกิน80ล้านอีก น่ากลัวอ่ะ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ศูนย์แต่ละยี่ห้อ มี 1เจ้าของนะครับ ยิ่งIsuzuยิ่งแล้วใหม่ เป็นเจ้าของศูนย์หลายจังหวัดอยู่เหมือนกัน ใหญ่มากอ่ะ
ศูนย์โตโยต้า เจ้าของก็เล่นการเมืองท้องถิ่น
ศูนย์ฮอนด้า ไม่รู้จัก
ศูนย์Mitsu เป็นคนเดียวกับศูนย์HYundai, Ford ด้วยครับ
555+ รวยกันจริงๆ

ออฟไลน์ SP

ที่จังหวัดผมมีเจ้านึงครับ ในเวลา 2 ปีเปิดศูนย์ Nissan , Honda Bigwing ล่าสุดเปิดไปไม่นานครับ BMW  ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

สายไหม ลำลูกกา มีแค่ 5 ศูนย์เอง
วัดไปเลยใครจะอยู่จะไป
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เข้าใจว่า product เยอะมากจริงๆ ปีนี้
สำหรับ nissan แล้วก็ ตัวเจ็บๆทั้งนั้น

ทั้ง JUKE
PULSAR-R
TEANA
XTRAIL
และอื่นๆ

แถวบ้านผมโชว์รูมขนาดใหญ่เปิดใหม่สองที่ บนระยะรัศมีห่างกันไม่ถึง 10 โลเลย
เป็นไปได้ไหมว่าเราจะได้เห็นการ เปลี่ยนสลับตำแหน่งเจ้าตลาด ในเร็ววันนี้

ใช่แถวสุขาภิบาล3หรือเปล่าครับ เปิดศูนย์บริการใหญ่ๆ ใกล้ๆกัน

nithiyod

จริงครับ ตรงพระรามสามกับสาธุเปิดใกล้ๆกันเลย

ออฟไลน์ NoomTG

• **
บ้านผมกำลังจะเปิดแบบไม่เป็นทางการวันที่ 29 นี้เหมือนกันครับ ที่วังน้อยน่ะครับ

ออฟไลน์ 0%

แถวบ้านผม นี่คือ พระราม3 ตรงตัดใหม่ยานนาวา ศูนย์นี้คนญี่ปุ่น บินมาเปิดเองเลย เจ้าของทำธุรกิจรถยนต์ อยู่ญี่ปุ่นอยุ่แล้ว แต่มาเปิดศูนย์นิสสันไทยศูนย์นี้ศุนย์แรก เคยเข้าไปใช้บริการ จนท รับรอง ให้บริการดีมากๆ รถเทสมีครบทุกรุ่น เพิ่งเปิดได้ไม่กี่เดือน อยุ่บนถนนสาธุประดิษฐ์ ยานนาวา พระรามสาม

อีกศูนย์ กำลังสร้างอยู่ ใหญ่ไม่แพ้กัน อยุ่บนทำเลทอง นราธิวาศราชนครินทร์ ใครวิ่งมาจากเซนทรัลพระราม3 มุ่งหน้าคลองเตย ต้องเจอแน่นอน
ใหญ่ไม่แพ้กัน

สองเจ้านี้ สร้างใกล้กันมาก จำนวนเงินลงทุน หลายสิบล้านแน่นอน เป็นศูนย์ขนาดใหญ่

จะว่าไประแวกพระราม3 นี่มีครบทุกยี่ห้อจริงๆ แม้แต่ bentley, RR, BMW,BENZ,VOLVO
รองๆพวก honda พระราม3 มีหลายศูนย์มากๆ toyota ก็มีหลายที่ mazda ก็มี ford ใกล้สุดก็ระแวกสีลม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมเห็น โชวร์รูมนิสสันเปิดใหม่ ใหญ่ๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ mixza69

• **
โคราช เฉพาะถนนเส้นเดียวก็ 3 โชว์รูมละครับ
แต่ละโชว์รูมห่างกันประมาณ 3 กิโลเมตร