ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเปลี่ยนช่วงล่าง harrier Air-s ครับ  (อ่าน 5536 ครั้ง)

ออฟไลน์ iplexman

• Newbie
  • *
เนื่องจากช่วงล่างถุงลมของ harrier 300G AWD mcu36 กลับญี่ปุ่นไปแล้วครับ เลยอยากจะเปลี่ยนเป็นแบบธรรมดา ไม่ทราบว่ามีตัวไหนแนะนำบ้างครับ และถ้าเปลี่ยนเป็น coilover พวกของแต่งจาก mcu35 จะได้ไหมครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยทำบ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ user

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำเปลี่ยนช่วงล่าง harrier Air-s ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 21:36:08 »
 แนะนำ ใช้ kayaba new sr ครับ และเบิกเบ้าโช็คตัวบนใหม่หน้าหลัง และสปิง ครับใส่ได้เลย รถจะเกาะ นุ่มหนึบ แต่อาจจะนิ่มสู้ของเดิมไม่ได้ครับ
หรือ ไปทำร้าน ยาง ช่วงล่าง ดังๆ หลายที่ จัดอะไหล่ได้ครบครับ

ออฟไลน์ nong99

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคำแนะนำเปลี่ยนช่วงล่าง harrier Air-s ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 22:07:19 »
ใส่ได้สบายครับ จบไปกว่า10คัน kyb newsr+สปริงH&R+เบ้า+จานรองสปริง+ลูกปืน+ยางรอง+กันกระแทก+กันฝุ่น ครับ หลังไมท์ได้ครับผม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 12:23:56 »
อ๋อขอบคุณมากครับ แล้วระบบลมเดิมนี่ต้องถอดออกด้วยหรือเปล่าครับ ละจะมี error ขึ้นฟ้องไหมครับ สำหรับรถรุ่นนี้

ออฟไลน์ nong99

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 14:19:51 »
อ๋อขอบคุณมากครับ แล้วระบบลมเดิมนี่ต้องถอดออกด้วยหรือเปล่าครับ ละจะมี error ขึ้นฟ้องไหมครับ สำหรับรถรุ่นนี้

ไม่ขึ้นครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 15:57:07 »
แล้วถ้าเป็นพวกของแต่งจะดีกว่าไหมครับ เช่น tein ,h drive ที่เป็นสตัท อะครับ ไม่ทราบว่ากลุ่มพวกนี้ feeling จะเป็นอย่างไร ครับ