ผู้เขียน หัวข้อ: ประเทศไหนที่เพื่อนๆคิดกันว่ารถสวยน่ามองสุดครับ  (อ่าน 4115 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
อยากทราบคับเวลาที่เพื่อนๆมีโอกาสไปเที่ยวหรือทำงาน ตปท. ประเทศไหนรถสวยเตะตาเรามากที่สุดคับ เพราะคนที่สนใจรถอย่างเราๆยังไงก้ต้อง

สังเกตุรถอยู่แล้ว ตัวผมเองคิดว่า อังกฤษกับเยอรมันน่าจะสวยที่สุดแต่ก้ไม่แน่ใจเพราะยังไม่เคยไปเลยทั้ง 2 เคยแต่ดูรูปพ่อแม่ถ่ายรูปรถมาฝาก 555

ที่เคยไปเห็นด้วยตาผมเอง ญี่ปุ่นก้ถือว่าสวยเลยนะคับเดี๋ยวนี้ญี่ปุ่น MB เยอะแล้ว แต่อเมริกาผมว่างั้นๆอาจจะเป็นไปได้ที่ผมไม่ได้ไป New york,

Miami ผมว่าใน LA งั้นๆมาก เกาหลี ผมว่าก้สวยดีนะคับมีรถแปลกๆสวยๆของ KIA, Hyundai รุ่นสวยๆที่เราไม่ได้เห็นกันเยอะเลย Singapore

ผมไปมานานแล้วไม่รู้เดี๋ยวนี้เปนไงแต่ผมว่ารถแพงๆน่าจะเยอะขึ้น ฮ่องกงนี่ก้โอนะคับมาแนวหรูๆเลย รถ Supercar ก้ไม่น้อย ดูไปแล้วประเทศเราเรื่อง

รถก้ถือว่าไม่เลวเลยพอสู้กับประเทศใหญ่ๆได้อยู่เหมือนกัน เพื่อนๆเคยไปเห็นประเทศไหนรถสวยเยอะๆแนะนำได้เลยคับ มีโอกาสจะลองไปดูคับ

ส่วนถ้าจะ Supercar เยอะจิงคงต้อง Monaco & Dubai 55555

ออฟไลน์ vsx555

• Jr. Member
  • **
จากที่เคยไปทั้งยุโรป อเมริกา ออสเตรเลีย ญี่ปุ่น และแถบใกล้บ้านเรา
ผมว่าผมเจอรถสวยเยอะสุดที่ฮ่องกงนะ เพราะเป็นเมืองที่คนมีเงิน ภาษีรถไม่แพงบ้าเลือดเหมือนสิงคโปร์ และเป็นเกาะเล็กๆ พื้นที่นิดเดียว ไปไหนก็เจอรถสวย

ส่วนเยอรมัน อิตาลีที่เป็นต้นกำเหนิดรถหรูทั้งหลาย เอาจริงๆ แล้วคนทั่วไป ก็ใช้รถ b-seg ธรรมดาๆ พวก Fiat Opel VW Renault เกียร์ธรรมดา  ล้อกระทะ
รถสวยๆ แรงๆ super car มีแน่แต่ก็ไม่ได้เห็นกันบ่อยๆ

ส่วนเมืองเศรษฐ๊อย่าง dubai หรือ monaco ยังไม่เคยไป แต่คิดว่ารถน่าจะหรูสวยเยอะ 

ออฟไลน์ Mighty-X

ชอบ Full Size Truck ของอเมริกาครับ ;)
และสภาพแวดล้อมมันก็ดูเข้ากันดีครับ
วิวถนน Interstate ก็แสนจะกว้างสุดลูกหูลูกตาดีแท้

np72

• บุคคลทั่วไป
ญี่ปุ่นครับ ชอบ k car

ออฟไลน์ AkE

ชอบ Full Size Truck ของอเมริกาครับ ;)
และสภาพแวดล้อมมันก็ดูเข้ากันดีครับ
วิวถนน Interstate ก็แสนจะกว้างสุดลูกหูลูกตาดีแท้

นั่นล่ะคับผมไม่ได้มีโอกาสนั่งรถข้ามรัฐไกลๆ ตอนนั้น

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
เอาเฉพาะความหลากหลายของรุ่นและแบบรถ ไม่เกี่ยวกับคุณภาพนะ  ผมว่า ประเทศจีนครับ มีรถที่น่ามอง(จะสวยหรือเปล่าอีกเรื่อง) เยอะครับ และหลายๆแบบเหล่านั้นเหมาะกับประเทศเรามาเนื่องจากสามารถใช้โดยสารในระยะสั้นๆได้ดังเช่นรถแบบที่ผมแนบมาให้ดู สามารถแทนตุ๊กๆในบ้านเราได้ แถมมีแอร์ และกันฝนได้ดีครับ  และยังมีรถประเภทรถพลังไฟฟ้า(พลังงานทางเลือก) เยอะมา คาดว่าในอนาคตคงเป็นประเทศหลักในการผลิตรถประเภทนี้

ออฟไลน์ IS2000

LA ครับ
เช้าวันเสาร์/อาทิตย์แถบชานเมืองหรือตามถนนบนเขา คน LA จะเอารถแปลกๆหรือรถหายากออกมาขับกันเยอะมาก มีตั้งแต่รถคลาสสิค รถแข่งไปจนถึงรถ concept ที่บางทีผู้ผลิตเอาออกมาขับโชว์เล่น
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ FyGI

ถ้ารถสุดจริงๆ ยกให้ Monaco

แต่ถ้าเอามองแล้วสบายตาสบายใจ Japan ครับ

goldsfirm

• บุคคลทั่วไป
ที่ผมเคยไปเองนะคับ สิงคโปร์ที่เดียว อยู่3วัน เจอตั้งแต่ Z4 e89, Jaguar XJ, Aston martin DB9, Bentley, Ferrari 458 Italia, Lamborghini Gallardo spyder เพลินตาทีเดียวคับ
ผมได้คุยกับ cab ที่นั่นด้วย (Taxi) คนขับถามว่า อยู่เมืองไทยคุณขับรถอะไร ผมบอก Camry ล้านสามกว่าๆ คนขับcabบอกว่า ราคา Camry ที่นี่ สามารถซื้อรถคุณได้ 3 คันที่ไทย !! เมืองเศรษฐีจิงๆ

ออฟไลน์ Nyquist

ญี่ปุ่นนี่เจอแต่รถกล่อง  ;D น่ารักดี

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ชอบญี่ปุ่นตรงที่มีรถเล็กๆน่ารักๆเยอะครับ

ส่วนถ้า supercar ทั้งหลายก็ต้อง Monaco ครับ สุดจริงๆ วิ่งกันทั้งเมือง

ออฟไลน์ JeansZ

ถ้า supercar ต้องดูไบครับ รถ​ตำรวจก็​ยัง​ใช้ supercar

แต่​ที่​ผม​ชอบ​จริงๆ น่ะ อเมริกาครับ รถ​สไตล์อเมริ​กัน ดิบๆ แกร่งๆ โดยเฉพาะรถ​แนว Muscle Car และรถกระบะ full size truck รวมไปถึง Full size SUV ด้วย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ veronic

monaco ครับ จอดกันเรียงรายตามข้างถนน เห็นเยอะพอๆกับ taxi บ้านเรา

ออฟไลน์ belkw202

ดูไบครับ
super car เกลื่อน
แถมพวก land cruiser, range rover, patrol, รวมไปถึงพวกยักษ์ตัวอื่นทั้งหลาย วิ่งกันยังกับ c seg บ้านเราเลยครับ
หรือผมอาจจะชอบรถแนวนี้คนเดียว...
Tesla Model 3 Highland LR
G08 iX3 M Sport
Cx5 2.5s
Mazda 2 1.3 S
w202 c36 AMG
w212 e63 AMG
w204 c250 AMG Sport Plus
w207 e350 4matic
e90 325i

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เมืองรถสวยต้องยกให้โมนาโคเลยครับ เยอะมากๆ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
เคยอยู่ฮอนแลนด์มาหลายปี ตอนนี้อยู่อังกฤษ
ลอนดอนก็มีรถสวยๆแพงและโครตแพงวิ่งกันเยอะคับ ส่วนเมืองใหญ่อื่นๆ นานๆเห็นที แต่ที่เห็นบ่อยก็ Jaguar ที่เยอะในอังกฤษแต่ในยุโรปอื่นไม่ค่อยมี
ส่วนฮอนแลนด์นี่ จักรยานเต็มไปหมดคับ ทั้งบ้านนอกและในเมืองใหญ่ แต่ผมชอบนะ ปั่นจักรยานสะดวกมากๆ 

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ดูจากสารคดี ผมขอส่ง Dubai เข้าประกวด  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^