ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือสมาชิกเรื่องเสียงดังหลังติดแก๊สค่ะ (ขออภัยที่ต้องตั้ง 2 ข้อความ)  (อ่าน 2340 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
เรียนถามสมาชิกทุกท่านค่ะ
 หลังจากที่เอารมอัลเมร่าอายุ 10 เดือนไปติดแก๊ส ก็วิ่งดีค่ะ
แต่มีเสียงดัง "บล็อกๆๆๆ" เสียงไม่ดังมากค่ะ แต่ก็รำคาญพอสมควร
ส่วนตัวคิดว่า ดังอยู่ตรงห้องเครื่องด้านซ้าย ที่ติดกับคอนโซล
ดังแม้กระทั่งใช้น้ำมันเพียวๆ (คือมันดังหลังจากไปติดแก๊สมานะคะ) ก็น่าจะแสดงว่าไม่เกี่ยวกับระบบแก๊ส
กลับไปร้าน เขาก็คิดว่าน่าจะเกิดจากท่อยางบางอันที่เพิ่มเข้าไป มันไปเคาะกับข้างๆ
ก็ช่วยกันหายางรัด แต่ก็ยังไม่หาย จึงเรียนสอบถามเพื่อนสมาชิกเผื่อใครเคยเจอค่ะ
ขอบพระคุณมากค่ะ

ให้ข้อมูลเพิ่มอีกนิสค่ะ
เสียงเหมือน "เสียงน้ำเดือด" ค่ะ

ออฟไลน์ 6162002

ลองเชคคร่าวๆดูก่อนครับ

รถอยู่กับที่ ดังไหม  หรือดังตลอดไม่ว่าจะวิ่งหรือไม่วิ่ง - ถ้าดังทั้งที่รถจอดอยู่กับที่ คงไม่เกี่ยวกับท่ออะไรไปเคาะครับ

แต่ถ้าใช่ คงต้องหาให้เจอ ว่าอะไรมันไปเคาะ >_<

ลองเชคคร่าวๆดูก่อนครับ

รถอยู่กับที่ ดังไหม  หรือดังตลอดไม่ว่าจะวิ่งหรือไม่วิ่ง - ถ้าดังทั้งที่รถจอดอยู่กับที่ คงไม่เกี่ยวกับท่ออะไรไปเคาะครับ

แต่ถ้าใช่ คงต้องหาให้เจอ ว่าอะไรมันไปเคาะ >_<
จอดอยู่กับที่ก็ดังค่ะ
วิ่งก็ดัง

ออฟไลน์ jumpon77

กล่องecuแก็สหรีอเปล่าครับถ้าแบบนันจริงๆต้องยีดใหม่ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ 6162002

ถ้าแค่ติดเครื่องอยู่กับที่ก็ดัง ลองติดเครื่องแล้วเปิดกระโปรงหาดูก่อนครับ ถ้ามันดังตลอด น่าจะพอหาเจอนะครับ ลองดูๆ

ออฟไลน์ sukhontha

ลองถามเขาติดกล่องตรงไหน...เก็บอย่างไร?
  ผมเชื่อว่ามันดังในคอนโซลแถวติดกล่อง....มากกว่าในห้องเครื่องครับ

ออฟไลน์ mozart

ร้านเค้าอุดซิลิโคลนตรงที่นำสายไฟผ่านเข้าไปในห้องเครื่องรึเปล่าครับ เพราะถ้าไม่อุดตรงนี้จะเกิดเสียงดังกว่าปกติแล้วก็มีกลิ่นจากภายนอกเข้ามาด้วยครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่แนะนำค่ะ
ว่าจะเข้าไปอีกวันเสาร์นี้ค่ะ และก็จดทุกคำแนะนำเพื่อไปให้เขาเช็คให้แล้วค่ะ
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ