ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 200,000 บาท อยากจะซื้อมือสองสักคันครับ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 6065 ครั้ง)

ออฟไลน์ korakodlove

• Jr. Member
  • **
ทุกรุ่นดูไว้เป็นเกียร์ mt นะครับ

1. vios ปี 03-06
2. nissan march

หรือใครมีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ อยากได้มาไว้ใช้งาน เดินทางไกล ปีนึง 2-3 ครั้งครับ
งบ 200,000 +- ได้นิดหน่อยครับ อยากผ่อนไม่แพงมากครับ

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
เพิ่ม 2-3  หมื่น ได้ vios โฉมที่แล้วครับ

ออฟไลน์ mozart

vios  ครับ

• **
ครับเรื่องโฉมผมไม่ซีเรียสครับ โฉมแรกผมว่ายังสวยอยู่นะ แต่เครื่องยนต์ใช้งานมา 10 ปี จะยังใช้ได้อีกนานไหมครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Vios โฉมแรก ผมว่ามันก็ยังสวยอยู่นะครับ

• **
Vios โฉมแรก ผมว่ามันก็ยังสวยอยู่นะครับ

ใช่ครับๆ แต่เครื่องยนต์ก็นานแล้วมีจะปัญหาจุกจิกมั้ยครับ

ออฟไลน์ 0%

แนะนำอีกตัวคือ yaris ถ้าชอบ 5 ประตู ส่วนตัวมองว่า สวยกว่า

vios yaris หาปีใหม่ๆ ไมล์น้อยๆ หน่อย ไม่ต้องเอามาซ่อม

ถ้าชอบรถปีใหม่ๆหน่อยก็ march แต่คิดว่า สมรรถนะ คงสู้ สองตัวบนไม่ได้ ด้วยขนาด และ กำลังเครื่องยนต์ รวมถึงช่วงล่าง

ส่วนการซ่อมบำรุง toyota ช่างแทบจะหลับตาซ่อม เกียร์ เครือ่งพัง บอกอู่ไหน ก็หาอะไหล่ให้ได้ ช่างคุ้นเคยดี

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
รถปีใหม่กว่า รถวิ่งน้อยว่า รถรู้ประวัติ

ถ้าได้ครบ ถือว่าโชคดีครับ พยายามหาให้ได้ครบนะครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member
มีอีกสองตัวที่น่าสนใจครับ คือ lancer cedia กับ Civic ES

ลองดูนะครับ

edit : มีอีกสองตัวครับ คือ ford laser tierra และ mazda323 protege 2 ตัวนี้เป็นแฝดกัน ขับดีมากๆทั้งคู่ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมี MT รึเปล่านะครับ
        คือผมเคยดูเจ้า ford laser ไว้ ชอบมาก พวงมาลัยคม ช่วงล่างสุดยอด แต่สุดท้ายเจ้าของเปลี่ยนใจไม่ยอมขาย ผมนี่เศร้าเลยไปได้ civic dimension มาแทน
        ละก็อีกเรื่อง ซื้อมือสอง กันเงินไว้ซัก 3 หมื่นอย่างน้อยนะครับ ซื้อมือสองได้ซ่อมแน่นอน มากน้อยแล้วแต่ความสามารถครับ โชคดีครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2014, 16:22:37 โดย sixmund35 »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ใช่ครับๆ แต่เครื่องยนต์ก็นานแล้วมีจะปัญหาจุกจิกมั้ยครับ
หลักๆ ก็ใช้ร่วมกับตัวปัจจุบันเลย
บ้านผมก็เพิ่งรับรุ่นนี้ต่อจากญาติมาครับ
ถ้าหารถวิ่งน้อย ไม่โทรมไม่มีชนหนัก มีประวัติยืนยันเลขไมล์และการซ่อมบำรุง จัดได้เลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 0%

ถ้าชอบ ขับรถ mazda 2 น่าจะเอื้อมถึง ตัวนี้ น่าจะขับสนุกสุด

ออฟไลน์ Max

• Newbie
  • *
มาแอบเก็บความรู้

• **
ถ้าชอบ ขับรถ mazda 2 น่าจะเอื้อมถึง ตัวนี้ น่าจะขับสนุกสุด

ชอบครับ มาสด้า 2 แต่ราคา 2 แสนปลายๆ 3 ต้นๆ เลยงบไม่ถึงครับ แหะๆ

ออฟไลน์ Zephyrs

vios ตัวแรกเครื่องเก่าแล้วก็จริง แต่อะไหล่มีแน่ เพียบ เพราะเครื่องนี้ใช้ตั้งแต่เจนแรกยันเจนปัจจุบัน

ปัญหาจุกจิกก็ไม่น่ามี ตามสไตล์เครื่องโตโยต้าอยู่แล้ว ถ้าอะไรที่มันเสื่อมแล้ว จับเปลี่ยนใหม่หมดผมก็ว่าใช้จนลืมได้นะ

ออฟไลน์ templeboy

Vios เหอะครับ ผมเพิ่งปล่อยไปไม่นาน ยังขับนิ่งอยู่เลย ใช้มาเกือบ 10 ปี ไม่เคยมีปัญหาใหญ่ๆอะไรเลย

ถ้าให้เทียบ อย่าว่าแต่ March มือสองเลยครับ March ป้ายแดงผมยังลังเลเลย....จะไป Vios ปี 05 เอาง่ายๆครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
Vios ,Civic dimension หากชอบ 5ประตูก็ Yaris, Tida ครับ
Mazda 2 มีโผล่อยู่บ้างตัวเกียร์ธรรมดา สองแสนกว่า
ดูดอกดีๆนะครับ รถปีเก่าดอกแพงบางทีรถปีใหม่แพงกว่า
แต่ดอกถูก เวลาผ่อนแล้วพอๆกันก็มีครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2014, 17:43:15 โดย VenusF »

ออฟไลน์ fhasociety

vios โฉมแรก (soluna vios) ผมว่ามันสวยกว่าโฉมก่อนอีก
ไม่ก็ลองหาดู civic ครับ ราคาลงมาเยอะแล้ว เพิ่มอีกนิดก็ถือว่าเหมาะสมครับ
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
โห ราคาตกจังเลย March แต่จิงๆ รถจะ 4 ปีละ 2 แสนกว่าๆ ก็ไม่น่าเกลียดเพราะรถมันราคา 4 แสนกว่าๆ เองครับ

• **
ขอบคุณครับ ดูทรงแล้วน่าจะไปทาง vios ละครับ แหะๆ ไม่ก็ mazda 2

ออฟไลน์ pitydog

• **
นอกจากตัวเลือกในนี้ถ้าขับทางไกลความเร็วสูงๆ Camry ปี 2000 น่าจะสบายๆสุดนะครับ ติดแก๊สสบาย ไม่จุกจิก