ผู้เขียน หัวข้อ: การเปิดฝากระโปรงหลัง bmw f30 คับ  (อ่าน 9489 ครั้ง)

ออฟไลน์ Onelove7

• Jr. Member
  • **
การเปิดฝากระโปรงหลัง bmw f30 คับ
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 00:59:24 »
พอดีเพิ่งได้รับมาวันนี้ครับ bmw 320d ทุกอย่างดูโอเคหมด แต่ผมสงสัยเรื่องการเตะกันชนหลังเตะหลายครั้งมากกว่าจะเปิดได้เป็นปกติหรือป่าวครับ แล้วเวลามันเปิดมันจะปลดล้อคนิดนึงแล้วต้องเอามือเปิดขึ้นเองใช่ไหมครับ ของคุณครับ

ออฟไลน์ Mr.Siri

• **
Re: การเปิดฝากระโปรงหลัง bmw f30 คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 06:43:55 »
เวลาสอดเท้าเข้าใต้กันชนหลัง ต้องสอดเข้าและเอาออกเร็วหน่อยครับ ให้เท้าอยู่ตำแหน่งตรงกลางกันชน
ลองทำบ่อยๆ หาจังหวะรองรถตัวเองดูครับ
เวลาปลดล็อคแล้ว มันเด้งขึ้นเองจนสุดเลย ไม่ต้องใช้มือช่วยยก
สะดวกมากเลยฟังก์ชันนี้

• **
Re: การเปิดฝากระโปรงหลัง bmw f30 คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 08:04:39 »
เวลาสอดเท้าเข้าใต้กันชนหลัง ต้องสอดเข้าและเอาออกเร็วหน่อยครับ ให้เท้าอยู่ตำแหน่งตรงกลางกันชน
ลองทำบ่อยๆ หาจังหวะรองรถตัวเองดูครับ
เวลาปลดล็อคแล้ว มันเด้งขึ้นเองจนสุดเลย ไม่ต้องใช้มือช่วยยก

เมื่อวานผมลองทำหลายรอบมาก ก็ได้บ้างไม่ได้บ้างแล้วฝากระโปรงหลังของผมมันแค่ปลดล้อคเองอะคับ ไม่ได้เด้งขึ้นจนสุดให้เลย

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 09:05:08 »

เมื่อวานผมลองทำหลายรอบมาก ก็ได้บ้างไม่ได้บ้างแล้วฝากระโปรงหลังของผมมันแค่ปลดล้อคเองอะคับ ไม่ได้เด้งขึ้นจนสุดให้เลย

ของผมรุ่น Base เปิดจากรีโมท มันยังเปิดฝาให้เองจนสุดเลยนะครับ :o

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 10:20:05 »

ของผมรุ่น Base เปิดจากรีโมท มันยังเปิดฝาให้เองจนสุดเลยนะครับ :o

ขอบคุณครับวันนี้จะเอารถให้ไปที่ศูนย์เช็คดูครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 10:23:41 »
ต้องลองหาจังหวะที่ถูกต้องดูอ่ะครับ ผมได้รถมาแรกๆก็เตะแล้วฝากระโปรงไม่เปิด

ที่ถูกต้องคือต้องเตะเข้าไปตรงกลางของกันชน ต้องย่อตัวแล้วสอดขาเข้าไปลึกระดับนึงแล้วดึงขากลับเลย

แล้วฝากระโปรงก็จะปลดล็อกแล้วเด้งขึ้นไปจนสุดเองครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 11:00:19 »
ขอบอกว่าต้องฝึกครับ ยากพอสมควร แต่หากคล่องก็เปิดแทบทุกครั้ง สะดวกมากนะครับ

ส่วนที่ไม่ขึ้น ติดตูดเป็ดไหมครับ สปอยเลอร์ จะถ่วงไว้หากใส่นะ  หากไม่มี มันจะขึ้นจนสุดครับ แต่หากมีจะขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 11:23:53 »
ส่วนใหญ่จะเปิดง่ายกว่าถ้าเดินมาตรงๆจากด้านหลังแล้วเตะไปด้านใต้ตรงกลางของกันชนหลังครับ เซ็นเซอร์ตัวเปิดฝากระโปรงจะอยู่ทั้งที่กันชนหลังและใต้รถไว้จับการเคลื่อนไหวลักษณะที่เราเดินเข้าหารถครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 11:29:17 »
หลักการก็แค่ทำให้เซนเซอร์ 3 - 4 เห็นการเคลื่อนไหวครับ ระบบ มันจะเทียบว่า 3 มาก่อน 4 และ 4หมดสภาวะ ก่อน 3

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 20:50:47 »
ระบบเซ็นเซอร์ไม่มีปัญหาครับผมไม่ชินเองตอนนี้รู้หลักการแล้วครับ  แต่ฝากระโปรงหลังของผมมันแค่ปลดล็อคแล้วเด้งขึ้นมานิดเดียวต้องเอามือดึงขึ้นครับมันถึงขั้น ผมลอง 10  ฝากระโปรงหลังเหมือนแค่ปลดล็อคแล้วเด้งนิดเดียวจริวงๆครับ ไม่ได้ขึ้นจนสุดเหมือนคันอื่นครับ ตอนนี้ผมได้นำรถเข้าศูนย์แล้วครับ ช่างแจ้งว่าสปริงหลังมีปัญหาพรุ่งนี้นัดเปลี่ยนสปิงตัวใหม่ครับผม เดี๋ยวยังไงผมจะมาแจ้งอีกทีนะครับ
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 10:29:46 »
ลองออกแรงเตะเหมือนยิงลูกโทษดูครับ