ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดอยุ่กรุงเทพแต่ใช้เก๋ง m/t บ้างครับ  (อ่าน 9588 ครั้ง)

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
Re: มีท่านใดอยุ่กรุงเทพแต่ใช้เก๋ง m/t บ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 17:01:28 »
ถ้าเลี่ยง MT ได้ขอแนะนำให้เลี่ยง ไม่ว่าคุณจะชิน,จะสนุก,จะประหยัด แต่พออายุสัก40 ขึ้น เกือบทุกคนจะเป็นโรคปวดหลังนะครับ เข้าใจว่าหลายๆท่านอาจจะยังอายุน้อย อาการต่างๆยังไม่แสดงออก แต่พออายุถึงวัยปวดหลัง คุณจะรู้ว่านรกบนดินนี้มีจริง บางครั้งเวลานอนพลิกตัวไม่ได้เลย

np72

• บุคคลทั่วไป
Re: มีท่านใดอยุ่กรุงเทพแต่ใช้เก๋ง m/t บ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 19:40:00 »
เคยใช้ มา 5 -6 คันละ

ขายไปหมดละครับ เข่าผมไม่ดี น้ำหนักเยอะ TT

แต่จริงๆเกลียดเกียร์ออโต้ ยกเว้นคันที่เกียร์ออโต้สมูทมากๆ หรือเปลี่ยนไวๆ

AT ที่ถูกใจที่เคยขับ ก็มี 7 speed ของ benz
ZF 8 speed
ของญี่ปุ่นก็ ECVT ใน camry hybrid
กับ mazda 3 ที่ใช้อยู่
แต่ชอบสุดก็ ZF 8 speed

แต่ถึงยังไง mazda 3 ที่ใช้อยู่ ถ้ามีเกียร์ธรรมดา 6 speed ก็คงเลือกซื้อเกียร์ธรรมดาอยู่ดีครับ  :)

รถในฝันก็ cayman s เกียร์ธรรมดา กับ brz เกียร์ธรรมดา