ผู้เขียน หัวข้อ: การเลือกตำแหน่ง สาย USB และ HDMI จาก Front วิทยุ  (อ่าน 2686 ครั้ง)

ออฟไลน์ gopper

• Newbie
  • *
สอบถามคำแนะนำเพิ่มเติม เกี่ยวกับการเลือกตำแหน่ง สาย USB และ HDMI จาก Front วิทยุที่มีทั้ง 2 port นี้
ตอนนี้ใช้ Nissan Sylphy 1.6v เดิมๆ จะไม่มีช่อง USB เหมือนเครื่อง 1.8

โดยส่วนตัว ไม่อยากเดินเข้าช่องเกะใส่ของด้านฝั่งคนนั่งครับ เพราะใช้งานลำบาก

เลยอยากขอคำแนะนำจากท่านที่ติดตั้ง Front วิทยุแล้ว นำสายเหล่านี้ไปไว้ไหนกันบ้างครับ (รับข้อเสนอทุกไอเดีย) ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
Re: การเลือกตำแหน่ง สาย USB และ HDMI จาก Front วิทยุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 22:21:07 »
เลือกFrontที่มีPort USBหน้าFrontเลยก็สะดวกดีครับไม่ต้องมีสายให้เกะกะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: การเลือกตำแหน่ง สาย USB และ HDMI จาก Front วิทยุ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 12:44:54 »
พวกฝาปิดสวิตซ์หลอกไงครับ
น่าจะยังมีหลงเหลือชอบตรงไหนใส่ตรงนั้นเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 12:59:32 »
น่าจะยังมีหลงเหลือชอบตรงไหนใส่ตรงนั้นเลยครับ

พอดีจะไปติดตั้งวันหยุดนี้
อุปกรณ์นี้ ร้านที่จะไปติดตั้งเครื่องเสียง ปกติ เค้าจะมีรึปล่าวครับ ?

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 13:00:35 »
เลือกFrontที่มีPort USBหน้าFrontเลยก็สะดวกดีครับไม่ต้องมีสายให้เกะกะ

Front รุ่นปัจจุบัน ผมไม่ค่อยเห็นมีรูเสียบข้างหน้าเลยครับ  :'(

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 21:31:47 »

อุปกรณ์นี้ ร้านที่จะไปติดตั้งเครื่องเสียง ปกติ เค้าจะมีรึปล่าวครับ ?
มันมีมากับรถครับ
ช่องไหนไม่ได้ใช้ก็เจาะใส่ไปเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 11:20:58 »

มันมีมากับรถครับ
ช่องไหนไม่ได้ใช้ก็เจาะใส่ไปเลยครับ

ขอบคุณครับ