ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบขนมไหว้พระจันทร์เจ้าไหนบ้างครับ  (อ่าน 9858 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ผมว่าอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ s&p
ผมจะซื้ิอแต่ของ รร. Pennin. เพราะมีส่วนลด
แต่ รร. Mandarin oiental มีใส้Custardที่อร่อยกว่านิดนึง แต่ก็แพงกว่าเพราะไม่มีส่วนลด

ท่านใดมีร้านขนมไหว้พระจันทร์ในดวงใจเป็นอะไรบ้างครับ เผื่อจะได้ลองเปลี่ยน บอกแผนที่ได้ยิ่งดีครับ ถ้าไม่ใช่ร้านดังแต่อร่อย
ขอบคุณมากมากครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Re: ชอบขนมไหว้พระจันทร์เจ้าไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 22:33:45 »
ร้าน สยามรัตนา อยู่แถววงเวียนใหญ่

ผมทานแล้วถูกใจกว่าเพนนินนะ

แต่ถ้าเน้นซื้อเพราะ ดูดี มีราคา ก็ไปร้านอื่นเถอะ

packaging design เขาไม่สวยครับ .. ดู retro ไปหน่อย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Re: ชอบขนมไหว้พระจันทร์เจ้าไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 16:03:19 »
ของภัตคาคาร เชียงการีลา ครับ แต่วางขายไปทั่ว  ราคาสมเหตุสมผล อร่อยกว่าS&Pแบบคนละเรื่อง ขนมอย่างนี้ ฉีกถุงทิ้งไว้กินไม่หมด ความอร่อยจะดรอป ไม่แน่ใจซื้อ3หรือ4ชิ้นขึ้นไป จะได้กล่องใส่สวยๆดีด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 16:06:41 โดย Five P »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 16:18:14 »
ของภัตคาคาร เชียงการีลา ครับ แต่วางขายไปทั่ว  ราคาสมเหตุสมผล อร่อยกว่าS&Pแบบคนละเรื่อง ขนมอย่างนี้ ฉีกถุงทิ้งไว้กินไม่หมด ความอร่อยจะดรอป ไม่แน่ใจซื้อ3หรือ4ชิ้นขึ้นไป จะได้กล่องใส่สวยๆดีด้วย

+1 ครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 16:36:32 »
ตั้งเซ่งจั้ว อร่อยดี บริการดี บรรยากาศดี น้องคนขายน่ารัก
 ;D ;D ;D