ผู้เขียน หัวข้อ: สนิมที่ตัวถังรถ  (อ่าน 2394 ครั้ง)

ออฟไลน์ krerkkiat77

• Newbie
  • *
สนิมที่ตัวถังรถ
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 00:20:11 »

ตามรูปครับ รถHonda Jazz GE '12 ชายน้ำรถผมข้างซ้ายได้แบะออกมา ทำให้สีจากโรงงานลอกออกมา สนิมเริ่มกินครับ
สาเหตุช่างขึ้นแม่แรงไม่ระวังครับ พอจะมีวิธีไหนพอแก้ไขให้ใกล้เคียงสภาพเดิมได้บ้างครับ ตรงนี้ผมสามารถเอาค้อนเคาะมันให้พับเข้าไปเหมือนเดิม
เองเลยได้ไหมครับ แล้วเอาสีทาเหล็กมาทาประมาณนี้
ขอบคุณมากครับ.

ออฟไลน์ krerkkiat77

• Newbie
  • *
Re: สนิมที่ตัวถังรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:51:26 »
 :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:51:55 »
ใครไปทำให้มันเป็นอย่างนั้นเอ่ย ถ้าช่างเป็นคนทำให้เค้ารับผิดชอบครับ

หรือถ้าเราทำเอง ไปอู่สีก็น่าจะดีกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 18:05:15 »
อยูใต้ท้องรถ เอากระดาษทรายขัดเอาสนิมออกให้หมด แล้วเอาสีกันสนิมทาให้ทั่ว พอสีกันสนิมแห้งแล้วค่อยเอาสีดำพ่นทับอีกที พอจะบรรเทาไปได้พอสมควร แล้วหมั่นตรวจทุกเดือนครับ