ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการรับรถใหม่ครับ  (อ่าน 2159 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanitpong

• Newbie
  • *
ปรึกษาเรื่องการรับรถใหม่ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 15:21:56 »
ผมได้สั่ง volvo XC60 รถมาถึงแล้ว แต่ฤกษ์ออกรถ 26 สค. 57
ตอนนี้ปกติโดยทั่วไป showroom เอาจะให้ test ล่วงหน้ากันหรือไม่ครับ
  ที่ผมจะ test ก่อนถ้าผ่านจะเอาไปติด film เคลือบแก้ว หรือ carcam จะได้มาใช้เลย เพราะถ้าทำหลังรับรถจะใช้เวลา 2 วัน เลยปรึกษาผู้ที่มีประสบการณ์ครับ ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: ปรึกษาเรื่องการรับรถใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 15:31:50 »
Test นี่หมายถึง รถคันที่จะรับ ใช่ไหมครับ

รถยุโรปผมไม่แน่ใจนะ

แต่ในกรณีรถญี่ปุ่น ทำได้แค่ ตรวจความเรียบร้อยของสี ชิ้นงาน อุปกรณ์การใช้งาน ลองสตาร์ท ลองขยับ พอได้ (หมายถึงก่อนวันรับรถ)
แต่ถ้า Test ระยะไกลหรือนอกโชว์รูม นี่ ไม่ได้ชัวร์ครับ รถไม่มีประกัน
อีกอย่าง ถ้าเทสแล้วไม่พอใจ เลขไมล์ขึ้นอีกครับ ศูนย์คงไม่ยอมแน่ๆ

ออฟไลน์ Kanitpong

• Newbie
  • *
Re: ปรึกษาเรื่องการรับรถใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 15:37:33 »
ครับ รถที่สั่งมาแล้วครับคือตัวที่จะเอา
ผมกลัวที่มีปัญหาจะได้เอาคันอื่นเพราะราคาใช่เล่นครับ
 ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 15:48:31 »
ยี่ห้อนี้ถ้าเทสต์แล้วไม่ดี ยกเลิกจองได้นี่ครับ

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 17:46:34 »
ไม่ได้คิดถึงขนาดนั้นครับ วันที่รับรถก็เช็คฟิลม์ สี ความเรียบร้อยของตัวรถ ถ้าไม่เรียบร้อยก็ยังไม่รับรถ เลื่อนเอา
volvo รุ้สึกจะเช็คด้วย computer เสียบแล้วข้อมูล ขึ้นมาหน้าจอเลยว่าระบบต่างๆมีตรงไหนผิดปกติบ้าง
ที่ต้องเช็คก็จะเป็นแค่ภายนอก ภายใน งานประกอบครับ ถ้า อยากเทสจริงๆเซลล์ไม่น่าจะขัดข้อง หรือ อาจขัดข้องเพราะเทสปุ๊ป ก่อนรับรถคันนั้นจะกลายเป็นไม่ใช่มือ 1 หรือ อะไรบลาๆ ผมไม่มั่นใจครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 00:09:53 »
ยี่ห้อนี้ถ้าเทสต์แล้วไม่ดี ยกเลิกจองได้นี่ครับ
จขกท หมายถึงรถที่สั่งจองมาถึงแล้วกำลังจะรับรถครับ อยากลองรถคันนั้นก่อนที่จะรับมาใช้งาน

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:40:50 »
Test นี่หมายถึง รถคันที่จะรับ ใช่ไหมครับ

รถยุโรปผมไม่แน่ใจนะ

แต่ในกรณีรถญี่ปุ่น ทำได้แค่ ตรวจความเรียบร้อยของสี ชิ้นงาน อุปกรณ์การใช้งาน ลองสตาร์ท ลองขยับ พอได้ (หมายถึงก่อนวันรับรถ)
แต่ถ้า Test ระยะไกลหรือนอกโชว์รูม นี่ ไม่ได้ชัวร์ครับ รถไม่มีประกัน
อีกอย่าง ถ้าเทสแล้วไม่พอใจ เลขไมล์ขึ้นอีกครับ ศูนย์คงไม่ยอมแน่ๆ

อันนี้เห็นด้วยครับ
แต่ก็เข้าใจเจ้าของกระทู้ครับ ตอนผมรับรถผมแง้มดูโครงเบาะเลยทีเดียว