ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน หน่อยครับ เกียร์ cvt  (อ่าน 2488 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
รบกวน หน่อยครับ เกียร์ cvt
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 14:03:07 »
...คือ jazz gd ของผมครับ มัน ใกล้กลับบ้านเก่า ละครับ
..ใช้มา250,000กม. ใส่เกียร์ถอย แล้วมัน กระตุก มีเสียง ครืดคราด..บางจังหวะเหมือนเกียร์หลุด .
..อยากถามว่า โอเวอร์ฮอลล์ หรือ จับยัด เกียร์ ธรรมดา ตรงรุ่น..หรือ เอาเกียร์ รุ่นอื่น ยี่ห้อ เดียวกัน หรือต่างยี่ห้อ มาชน กับเครื่องเดิม ได้มั๊ยครับ..
.รถผม เป็น idsi . นะครับ..
..อยากซ่อมไว้ใช่้เอง เพราะ เครื่องยังดีอยู่.(.คือมีแพลน จะซื้อ รถใหม่ ด้วย แต่เสียดายรถเก่า อ่ะครับ.).
..จะหาอะไหล่เชียงกง ก็เห็นว่า เกียร์ ตัวนี้ มีปัญหา ท้วโลก ดูจากรายการ speed ch .เค้าว่ามา อย่างน้้น..
..กะว่าได้คันใหม่มา ก็จะเอา jazz เข้าอู่ เลย ครับ..
..แต่ยังต้องใช้รถ ถึงประมาณ สิ้นปี กะ รอดู x-trail..ใหม่ พอดี..ครับ แล้ว ที่สำ มะ คัน รอ กะตังค์ ด้วยครับ..เพราะคันเก่า ไม่ได้ขาย เลยต้องหาเงิน นานหน่อย..ครับ
..ขอบคุณ ล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำ..นะครับ ;)

ออฟไลน์ franky

• Full Member
Re: รบกวน หน่อยครับ เกียร์ cvt
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 17:02:57 »

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวน หน่อยครับ เกียร์ cvt
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 18:41:59 »
ตอนนี้เกียร์ jazz ยกลูกหมื่นเดวคับ รวมค่าแรงกับค่าน้ำมันเกียร์หมื่นนิดๆคับ  เปลี่ยนยกลุกเลยคับสบายใจกว่า