ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถแบบไม่มีมารยาท สุดๆ!!  (อ่าน 6637 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ขับรถแบบไม่มีมารยาท สุดๆ!!
« เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 18:01:49 »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: ขับรถแบบไม่มีมารยาท สุดๆ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 18:16:28 »
คันที่กลับรถตัดหน้าแบบนั้นอันตรายแย่มากสุดๆเลยครับ ยิ่งทางแคบซ่อมบำรุงแบบนั้นยิ่งต้องใจเย็นให้มากๆ

แต่คันเจ้าของกล้องที่ตัดสินใจกลับรถตามและย้อนศรไปแบบนั้นก็ห่วยมากๆเช่นกันครับ ตามความคิดผมนะ

เดี๋ยวพี่จิมมี่ต้องออกมาบอกว่าอย่าคลิปประเภทนี้มาโพสในบอร์ดแน่เลยครับ55 ;D

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
Re: ขับรถแบบไม่มีมารยาท สุดๆ!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 19:06:37 »
เป็นผมคงไม่ย้อนกลับไปหรอกครับ
แม้จะโมโหก็ตาม ถือเสียว่าไม่ชนก็ดีแล้ว
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 19:14:36 »
เชื่อมั้ยว่าถ้าจะตามจริงๆยาริสนั่นมีโดนตกถนน ถ้าคนมันเอาจริงแซงแหลก   แต่ในคลิปน่าจะอารมณ์ชั่ววูบคิดได้ก็ไม่ตาม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 21:00:39 »
เออ ผม งง ยาริสมันใช้อะไรคิดถึงตัดอกมาแบบ กระชั้นชิดแบบนั้น มันใกล้มากๆ แล้วเส้นตรงยาวๆน่าจะรู้ว่ารถมาเร็ว แหม่ขับรถสมัยนี้นะครับ จังหวะอะไรไม่มีเลย คิดจะออก ก็ ออก

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 21:10:46 »
ดูยาริสหักหัวตรงก่อนเลี้ยวผมเดาว่ามองแค่รถตู้แน่ๆเลยพอรถตู้ผ่านแล้วไม่ได้มองต่อหรือมองซ้ายอยู่เลยพุ่งออกมาตรงๆนิดนึงก่อนหัก

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 21:52:38 »
เขาอาจจะมองไม่เห็นจริงๆ ครับ
อย่าถือโกรธเลยครับ มันเครียดเปล่าๆ
อาจจะมือใหม่หัดขับก็ได้ครับ ผมเจอบ่อยต้องทำใจครับ
คนขับรถทุกวันนี้บอกตรงๆ ครับ วินัยในตัวเองน้อยมากๆ ครับ

ไม่งั้นประเทศไทยคงไม่ได้ครองแชมป์อันดับ 2 คนตายจากอุบัติเหตุดอกครับผม นี่ยังไม่นับรวมบาดเจ็บ พิการนะครับ

:)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 22:06:52 »
ยาริสไม่น่าจะเห็น แต่ตัดหน้าแบบนี้ก็เสี่ยงเกิน

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 23:19:35 »
ขับรถแบบนี้ เสี่ยงตายคนเดียวไม่พอ แล้วคนขับมาดีๆต้องพลอยเดือดร้อนไปด้วยนะครับ ผมว่าในทางกฎหมายน่าจะสามารถเอาผิดคนก่อเหตุได้นะครับ มีหลักฐานกล้องชัดเจน ถ้าขับตามไปเก็บภาพหมายเลขทะเบียนแล้วส่งภาพดำเนินคดีจับปรับหนักๆกันให้เข็ดหลาบ จ่ายค่าตกใจให้ด้วย ยึดรถไปเลยซักปีนึงอะไรประมาณนี้ ไม่ใช่แค่สอบใบขับขี่กากๆมาใบนึงแล้วจะมาทำโลดแล่นขาดความรับผิดชอบบนท้องถนนแบบนี้  เฮ้อ...เครียดเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 00:21:03 »
เกือบ !!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 02:20:27 »
ขอความกรุณา โปรดอย่านำคลิปแบบนี้ มาโพสต์ขอความเห็น หรือกระจายกันที่นี่ เลยครับ
เพราอาจจะเกิดดราม่าได้ และผมไม่อยากให้เกิดดราม่าที่นี่

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 10:00:46 »
ครับผม พี่จิมมี่
คลิปวีดีโออันนี้มันถูกลบไปแล้วครับ
ลบกระทู้อันนี้ได้เลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 14:08:13 »
ครับผม พี่จิมมี่
คลิปวีดีโออันนี้มันถูกลบไปแล้วครับ
ลบกระทู้อันนี้ได้เลยครับ

เจ้าของหัวข้อลบเองก็ได้นี่ครับ