ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมบางคนขับช้าๆแต่ยังต้องตัดโค้งด้วยนะครับ เคยเจอกันมั้ย  (อ่าน 4309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ผมกลับบ้านต้องเข้าโค้งตัวUตรงใต้ทางด่วนข้างIKEAประจำ
ผมเข้าโค้งเลนในไปเกือบ60แล้วปล่อยไหลในโค้งลดความเร็วไปเรื่อยๆ อีกฝั่งอยู่เลนนอกเค้ามาช้ากว่าผมแน่ๆดูราวไม่เกิน40ด้วยซ้ำแต่ขับกินเลนผมมาบีบแตรรัวๆใส่ให้ผมหลบ
ผมหักหนีล้อแทบจะตกขอบถนนเป็นรถดริฟเต้าหู้ทาคุมิแล้ว กระจกแทบจะชนกัน
ถ้าขับเร็วแค่นั้นยังเลี้ยงอยู่ในเลนตัวเองไม่ได้น่าเลิกขับรถนะครับผมว่า

คือเจอบ่อยมากเลยไม่แค่แค่โค้งนี้ โค้งนี้มันกว้างยังไม่เท่าไหร่บางทีเจอโค้งที่มองไม่เห็นอีกฝั่งแต่เจอขับตัดโค้งมาบ่อยๆ
ถ้ามาเร็วยังพอเข้าใจได้ว่ารถเค้าอาจเอาไม่อยู่อาจหลุดโค้งได้ แต่คนมาช้าๆแล้วตัดโค้งเหมือนขับเล่นเอาสนุกมากกว่า สงสัยอ่านการ์ตูนมากรึเปล่า
แต่สุดท้ายมันอันตรายทั้งคู่น่ะแหละครับถ้าโค้งมันมองไม่เห็นทางออกเนี่ย

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
จะเปลี่ยนคนอื่นมันยาก ระวังตัวเอาเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ทำใจครับ เขาใช้ เขา หมุนพวงมาลัย มันไม่ถนัดเหมือนใช้มือ  :D :D :D

ออฟไลน์ Fly to dream

รำคาญมากครับพวกนี้ แค่คุมพวงมาลัยให้อยู่ในเลนไม่ได้ก็อย่าขับรถเถอะ เกิดเจออุบัติเหตุเพราะพวกนี้หลายครั้งแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
น่ารำคาญพอๆกับพวกที่จะเลี้ยงขวาเข้าซอยเข้าแยกต้องหักซ้ายออกมานิดนึงก่อน

ทำใจครับ เขาใช้ เขา หมุนพวงมาลัย มันไม่ถนัดเหมือนใช้มือ  :D :D :D

☺☺☺

ออฟไลน์ Darkart

เจออย่างนี้ หลบได้ก็หลบ ปล่อยให้มันไปก่อนดีกว่า
ระวังตัวเองกับรถ และมีสติตลอดเวลาก็พอครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ toonze

เจอบ่อยเวลาขับทางไกล นั้งพูดในใจ มันจะตัดโค้งเข้ามาทำไม  เคยเจอพวกแบบนี้แล้วหาว่าถนนไม่ดีทำไม่รับโค้ง แล้วเห็นคนอื่นเขาก็เขากันได้นะ 5555

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
เจอบ่อยครับ ต้องคอยระวัง
ยิ่งเวลาไปขี่มอไซค์เล่นที่เขาใหญ่ ขึ้นลงฝั่งปราจีน เล่นเอาเหวอไปหลายทีเหมือนกันครับ รถยนต์เลนสวนวิ่งตัดโค้งมา ต้องเบรกกลางโค้งเกือบจะสไลด์เอา

ออฟไลน์ Ruksadindan

อย่างไปพยายามตั้งคำถามว่าทำไม เพราะไม่สามารถที่จะเข้าใจมันได้หรอกครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ทำไมบางคนขับช้าๆแต่ยังต้องตัดโค้งด้ว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 06:13:02 »
ตาม4แยกก็เจอครับ ตัดโค้งสวนเลนมาแต่ไกล กลัวจะไม่ได้ไป รอไม่เป็นหรือไงไม่รู้

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
เจอเหมือนกันครับ
บางทีเจอรถดีมากๆ อย่าง F30 ผมยังงงว่าความเร็วแค่นี้ ยังต้องขับกินเลนคนอื่นด้วยเหรอ
ถ้าเป็นรถตู้หรือรถปิคอัพผมจะไม่ว่าเลย

ออฟไลน์ nuntapon.s

พวกนี้ผมไม่ใช่พวกตัดโค้งเพราะขับเร็วขับช้าอะไรหรอกครับ  พวกนี้คือพวกขับไม่รักษาเลนแบบเดียวกับพวกเข้าวงเวียนแล้วขับตัดตรงไปเลยอะครับ

ผมเจอผมบีบแตรด่ายาวๆอย่างเดียวครับ  ไม่ต้องคิดไรมาก

ออฟไลน์ Activehybrid

พวกไม่มีสมองน่ะครับ ระวังๆเผื่อมันด้วย

ออฟไลน์ redsun

เคยเจอครับ ตัดหน้าผมเฉยๆซะงั้น
ออกจากโค้งผมก็แซงไปครับ
ไม่เอามาเป็นอารมณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เคยเจอครับ ตัดหน้าผมเฉยๆซะงั้น
ออกจากโค้งผมก็แซงไปครับ
ไม่เอามาเป็นอารมณ์

ตามนี้ครับ เจอจนชิน

ออฟไลน์ puay

• Jr. Member
  • **
เขาคงคิดว่า เขาคือ ลูอิส แฮมิลตัน ครับ ถ้าไม่ตัด เดี๋ยวจะเสียฟอร์ม

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ความสามารถคนเราไม่เท่ากันครับ ต้องระมัดระวังเองครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เคยเจอพี่ที่บริษัทผมเองครับ โคตรน่ากลัวเลย ถนนสองเลน เกือบชนกับรถที่สวนมา :'(