ผู้เขียน หัวข้อ: // หลุด Isuzu MU-X ปรับอุุปกรณ์ใส่ปุ่ม Push Start มาแน่เดือนหน้าตุลาคมนี้ //  (อ่าน 14436 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member

credit รูป : Isuzuclub
credit รายละเอียดข้อมูล : headlightmag.com

ปรับอุปกรณ์ MY2015 สำหรับ Isuzu MU-X
ใส่ปุ่ม Push Start รายแรกสำหรับตลาดกระบะดัดแปลง PPV ในไทย
(แต่ Ecocar เค้ามีกันมาตั้งนานแล้วนะ ฮ่าๆๆ)
น่าจะออกขายได้ช่วงเดือนหน้าตุลาคมครับ
ส่วนรายละเอียดปรับจุดอื่นๆอีกตรงไหนบ้าง ยังไม่มีข้อมูลครับ

ส่วน D-max ปีนี้ยังคงไม่มีอะไรใหม่
แต่มีปรับอุปกรณ์ MY2015 เช่นเดียวกัน
เพิ่มถุงลมคู่หน้าในทุกรุ่นย่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2014, 19:12:06 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
โอวถุงลมมาตั้งแต่ตัวโลวสุดเลย    แต่น่าจะใส่AbS  มากกว่านะ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ reyeshenry

เปลี่ยนจากสวิทซ์เตาแก๊สมาเป็น ระบบปุ่มกดเหมือนชาวบ้านเขาสักทีสินะ

จริงๆ น่าจะเพิ่ม key less ฝั่งคนนั่งด้วยนะครับ   มีให้เฉพาะฝั่งคนขับ  ผมว่ามันไม่ค่อยสะดวก

ขนาดสวิฟ  นาวาร่า  ใหม่  ยังมีให้สองฝั่งเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Cruise Control Please!!!!!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kowit1

ไอ้ Push Start มันดีกว่าบิดกุญแจสตาร์ยังงไง บ้าง ส่งสัยว่า ค่าปุ่มนี้อีกไม่ต่ำกว่า 20000

ออฟไลน์ O_o"

หลังๆมานี้ Isuzu เริ่มปรับปรุงอุปกรณ์ย่อยๆต่างทุกปีแบบนี้ก็ดีนะครับ ไม่เหมือนเมื่อก่อนลากขายกันยาวๆ 3-4 ปีปรับปรุงเล็กๆน้อยๆกันทีหนึ่ง

อยากได้อุปกรณ์ครบๆต้องรอถึงอายุปลายตลอด ต้องทำใจครับ ปี 2015 เพิ่มให้มาอีกนิด ปี 2016 ก็เตรียมเจอกับเครื่องยนต์ตัวใหม่

มีการปรับปรุงเล็กๆน้อยๆประจำปี แบบนี้ไปเรื่อยๆก็เข้าท่านะครับ ยังดีไม่เปลี่ยนแค่ชื่อรุ่นพิเศษเข้าไปด้วย

ออฟไลน์ H3T

ปกติค่ายนี้จะเปลี่ยนแปลงเพื่อความสดใหม่อยู่ในช่วงปลายไตรมาส 3 อยู่ทุกปี

ครั้งนี้ก็น่าจะมีการปรับอุปกรณ์เล็กๆน้อยๆ เหมือนเดิม

ข่าวว่ายังมีอื่นๆอีกนอกจาก Push Start นะครับ

ออฟไลน์ recycleman

super push start แน่นอน

ออฟไลน์ vigger

• Full Member

มาต่อเพิ่มครับ Isuzu Mu-X Super Titanium Push Start

ออฟไลน์ Highway Star

ปรับเปลี่ยนรุ่นประจำปีอีกแล้ว แต่อย่าใส่ชื่อรุ่นเสี่ยวๆมาอีกนะ

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
Cruise Control Please!!!!!

เห็นในเว็บคลับว่ายังไม่มี ไม่รู้จะหวงไว้ทำไม ตัวที่ส่งไปออสเตรเลียก็มี cruise มาให้
ขอเพิ่มอีกหน่อยด้วยคือกระจกส่องหน้าที่แผ่นบังแดด กับไฟข้างประตูเวลาเปิดประตู ตัดไปทำไมนะ ไม่ได้แพงเลย แต่มีประโยชน์มาก

ออฟไลน์ Nikle_pk

เปลี่ยนหน้าค่อยว่ากัน
ทำให้ฉีกจากกระบะหน่อยเถอะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ตัวออสเตรเลียมีแอร์แบ๊คยาวยันหลัง  :'(

ที่มา
http://www.isuzuute.com.au/mu-x/safety.aspx

ออฟไลน์ [J]e[w]

น่าจะเพิ่มครูซคอนโทรลและไฟท้ายLED มาด้วย
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ yod artstu

ม่านถุงลมโฉมนี้คงแค่ฝัน
เพราะไม่ใช่สิ่งที่กลุ่มเป้าหมายต้องการ
: )

ออฟไลน์ rut191

ผมใช้ all new dmax อยู่ผมว่าปุ่มอยู่ต่ำไปหน่อยนะผมว่า  เวลากดน่าจะต้องก้มไปกด จริงๆเป็นที่บิดเตาแก๊สแบบเดิมก็โอเคแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Gopz

ผมว่าบิดแบบเดิมสวยกว่า แค่ขอไฟท้าย LED กับไฟหน้า Xenon ก็พอครับ  ;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Eddy5659

มาต่อเพิ่มครับ Isuzu Mu-X Super Titanium Push Start

แหม่ๆ เอาผมขำแทบตกเตียงเลยครับ 5555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ shanon

• Jr. Member
  • **
ว่าแต่ keyless push start มีหายบ้างยังครับ

ออฟไลน์ I C E

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งซื้อ MU-X CD มาได้สองสัปดาห์ ถ้าเพิ่มแอร์แบ็คมานี่น้ำตาจะร่วง T-T

ออฟไลน์ johnlee

ยังยาวไม่พอ

Isuzu Mu-X Super Titanium Push Start Premium Luxury Ultimatum 2015
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ jones

ระหว่าง ABS กับ AIRBAG ผมเลือก abs นะ ยังไงๆก้ได้ใช้แต่แอแบคนี่ไม่รู้จะได้ใช้หรือป่าว
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
ช่างเป็นการเปลี่ยนที่ยิ่งใหญ่เสียนี่กระไร ว่าแต่ว่าราคาเพิ่มเท่าไหร่อ่ะคับ

ออฟไลน์ kata01

• Newbie
  • *
ส่วน D-max ปีนี้ยังคงไม่มีอะไรใหม่
แต่มีปรับอุปกรณ์ MY2015 เช่นเดียวกัน
เพิ่มถุงลมคู่หน้าในทุกรุ่นย่อย

MY2015  คืออะไรอะครับ แล้วปุ่มกดสตาร์ท มีด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

MY2015  คืออะไรอะครับ แล้วปุ่มกดสตาร์ท มีด้วยไหมครับ

MY = Model Year ครับ ใช้ในการบอกรุ่นปีของการปรับอุปกรณ์
ปุ่ม Push Start น่าจะมาใน D-max ด้วยครับ อาจจะ X-series เหมือนเดิม
เป็นการต่อยอดจาก Keyless เดิมที่มีอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ทำกระจังหน้าให้เล็กลงได้ไม๊ ไม่งั้นก็ทำสีเหมือน X-series ก็ได้  :'(
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5

MY = Model Year ครับ ใช้ในการบอกรุ่นปีของการปรับอุปกรณ์
ปุ่ม Push Start น่าจะมาใน D-max ด้วยครับ อาจจะ X-series เหมือนเดิม
เป็นการต่อยอดจาก Keyless เดิมที่มีอยู่แล้วครับ

โบรชัวหลุดมาแล้วครับ รุ่นธรรมดาก็มีปุ่มสตาร์ทด้วย แต่ไม่รู้ว่าเริ่มมีที่รุ่นย่อยไหน Z หรือ Z-Prestige

ราคาเพิ่มขึ้น 5,000-20,000 บาท เพิ่มรุ่นย่อย Spark 3.0VGS, V-Cross 2D 2.5VGS L, MU-X 4X2 2.5 VGS Navi ทั้งเกียร์ M/T A/T

ชื่อเหมือนเดิม(D-Max Super Daylight) แต่เปลี่ยนสโลแกนเป็น"ระบบสตาร์ทอัจฉริยะ แบบฉบับปิกอัพระดับโลก"

Cr : www.facebook.com/carsnewupdate
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ kata01

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้พบทางสว่างครับ

ออฟไลน์ JeansZ

อยากให้มี 2.5 twin turbo
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตามสไตล์ ISUZU แกnano change ไปเรื่อย