ผู้เขียน หัวข้อ: หลังคาซันรูฟ(หรือมูนรูฟ)มันเสียหรือรั่วง่ายหรือเปล่าครับ  (อ่าน 24082 ครั้ง)

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
มันเป็นออฟชั่นที่ คนไทยขี้เห่อชอบ

พอมี เปิดเรียกว่านับครั้งได้ เพราะแดดลงหัว ไม่ก็เจอมลพิษกลางเมือง กลางคืนเหมือนจะใช้งานได้อยู่ แต่ก็ลืมนึกกัน
พอรถเก่าไป ยางเริ่มแข็ง น้ำฝนเริ่มรั่ว เป็นทุกข์ลาภมากกว่า

ประเทศเราไม่ใช่เมืองหนาว มันน่าร้อนชัดๆ ผมว่า น้อยครั้งมาก ที่จะได้ใช้

เอาเข้าจริง ตัดออฟชั่นนี้ออก ไปเพิ่มถุงลมอีกคู่ ยังโอเคกว่า

โดนพาดพิงครับ คนไทยขี้เห่อคืออะไร?
ผมใช้รถมี panoramic มาสองคันแล้ว เปิดใช้ทุกคืน
เพราะผมเลิกงานดึก คันเก่า 5 ปี ขายไปก็ยังไม่มีปัญหาอะไร
การเลือกออฟชั่นของแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน
อย่าพิมพ์แบบนี้เลย คุณไม่ชอบไม่ได้แปลว่าคนอื่นไม่ชอบ
เพราะถ้าใช้ตรรกะคุณประเทศไทยก็ไม่ควรขี่จักรยาน
ขี่มอไซค์แล้วเพราะมันร้อน

ผมเข้าข่ายพวกขี้เห่อครับ เพราะเปิดทุกวัน เช้าและเย็น  รถผมทุกคันคันต้องมี เป็น option ที่ผมขาดไม่ได้ครับ
ดังนั้นอย่าตัดสินแทนผมครับ ผมมีผมใช้ ผมชอบอ่ะ