ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปเดิมๆของ konnainairoo จะกลับมาไหมครับ อยากดูคลิป GOLF GTi MK6 ครับ  (อ่าน 3573 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
คือว่าตอนนี้เรื่องราวก็ซาๆไปแล้ว คลิปเก่าๆจะเอามาอัพเหมือนเดิมไหมครับ,ถ้าท่านใดมีคลิป golf gti mk6 รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
คงไม่กลับมาแล้วอะครับ เคยมีคนถามในรายการ Drive By Jimmy เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว แล้วคุณ Jimmy ก็ตอบไปแล้วด้วยครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ deathsheep

มีใครเซฟทันพอจะหลังไมค์ได้มั้ยครับ ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
มีใครเซฟทันพอจะหลังไมค์ได้มั้ยครับ ;D ;D ;D ;D ;D

ชอบรุ่นนี้ครับ รถบ้านไม่ให้ใครแซง  ;D เคย save file เอาไว้ครับ แต่ได้ลบไปหลังจากมีประเด็น เพราะกลัวเดี๋ยวมีใคร copy ไปใช้ จะงานเข้ากันหมด  :)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

ชอบรุ่นนี้ครับ รถบ้านไม่ให้ใครแซง  ;D เคย save file เอาไว้ครับ แต่ได้ลบไปหลังจากมีประเด็น เพราะกลัวเดี๋ยวมีใคร copy ไปใช้ จะงานเข้ากันหมด  :)

รถไม่แรงแต่แซงยากครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ [N]uTTy

• Newbie
  • *
ผมมีคลิบใน Iphone แอพชื่อ foxtube แต่ไม่รู้จะแชร์ให้ยังไง
copy ออกมาเป็นไฟล์ไม่เป็น ฮ่าๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
clip ในตำนาน :) ที่สุดของแจ้ อยากให้เอากลับมาจังครับ ตัดบางส่วนที่เป็น issue ออกก็ได้ครับ (ที่แน่ๆ clip แรกคงต้องตัดทั้งหมด :) )
ผมชอบเปิดทิ้งไว้ตอนทำงาน ฟังเสียง ก็ฟินนะ

ออฟไลน์ Nott

• Jr. Member
  • **
ประเด็นคือ mk7 คงมาแน่ๆ, แต่ความเร็วรอบของ max ทอร์คเปลี่ยนไปเยอะมาก , และถ้า mk6 มันสามารถจูนเครื่องได้เยอะๆอีก มันก็มีเหตุผลให้ชั่งใจระหว่างเก่า-ใหม่ เลยอยากจะชมคลิปครับ

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
ประเด็นคือ mk7 คงมาแน่ๆ, แต่ความเร็วรอบของ max ทอร์คเปลี่ยนไปเยอะมาก , และถ้า mk6 มันสามารถจูนเครื่องได้เยอะๆอีก มันก็มีเหตุผลให้ชั่งใจระหว่างเก่า-ใหม่ เลยอยากจะชมคลิปครับ

ถ้าประเด็นนี้ ไม่แน่ใจว่าเคยอ่านรีวิวคุณจิมมี่ หรือยังครับ ผมว่า น่าจะละเอียดกว่าใน clip ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1214:-volkswagen-golf-gti-mk-vi-tsi-dsg-&catid=70:sport-a-specialty&Itemid=89

ส่วนเรื่อง mk7 ผมว่า ถ้าจะเทียบกับ mk6 ลองหารีวิวเมืองนอกดู มีให้เห็นเยอะพอสมควรครับ
แต่ถ้าเอาจริงๆ ในเมืองไทย ผมว่า อยู่ที่ราคาเปิด mk7 เป็นสำคัญครับ และตัว performance pack ที่ม้าไปแตะ 220 แล้วมันจะมีเรื่องภาษีนำเข้าที่ราคาอาจจะโดดไปไกล
อีกเรื่องที่ต้องลุ้นกับ mk7 คือการที่ vw จะเข้ามาทำตลาดเอง ซึ่งข่าวเงียบหายไป

ผมว่าเอาคร่าวๆ เอาส่วนต่าง mk6 มือสอง กับ mk7 มือหนึ่งซึ่งราคาน่าจะต่างกันเป็นล้าน น่าจะทำไรได้เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
ผมชอบคลิปนี้ที่สุดครับ
2010 VIOS