ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมนิสสันนาวาร่าใหม่NP300ไม่ค่อยฮือฮาเท่าไหร่คับ  (อ่าน 15367 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
รูปทรงมันไม่สะดุดตามั้งครับ

ยิ่งตัวจริงบนท้องถนน  ผมเห็น2 ครั้งเอง  ครั้งนึงคู่กับเรนเจอร์  เรนเจอร์สง่า Np300เรียบๆ 

แต่ไหนแต่ไรมา  คนไทยซื้อรถจากข้อมูลน้อยกว่าความชอบในเรื่องแบรนด์และรูปลักษณ์ที่สวยงามอยู่แล้วครับ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าน้อยคนนะจะชอบแรงม้ากว่าความประหยัดครับ
ตลาดชอบความแรงอยู่ไม่นานเพราะตัวแรงมาใหม่เขาก็เปลี่ยนแต่ตลาดที่จงรักพักดีคืิอตลาดที่ยั่งยืน
คนสู้ราคาน้ำมันและค่าอะไหล่ระยะยาวไม่ไหว

ออฟไลน์ despinaauto lci

• Sr. Member
  • MONEY
   ติดตรงยี่ห้อ และไม่มีอะไรโดดเด่นมากพอจูงใจครับ

อีกอย่างเป็นผมก็จะรอดูโตโยต้าที่กำลังมาครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ รถก็สวยพอได้ หรูนี่ที่สุด อีกทั้งตัวระดับกลางๆราคา 8 แสนต้นๆ ได้ออฟชั่น+ระบบอะไรต่างๆเยอะกว่าคู่แข่งทั้งหมด
แต่อาจเป็นเพราะ มันไม่มีอะไรใหม่ ที่พอจะให้คอกระบะร้องว๊าว!! ได้หละมั้งครับ
ยิ่งช่วงนี้วีโก้ทั้งลด แลก แจก แถม กระหน่ำขนาดนั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คนส่วนใหญ่ไม่ว้าวมั้งครับ

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
จะเอาฮือฮา รถต้องสวย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กั๊กส่วนลดของแถมครับ ยี่ห้อนี้
ต้องรอผ่านไปสักครึ่งปี ส่วนลดครึ่งแสนลอยมาแน่ๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
ผมว่ารถน่าจะติดเรื่องส่งมอบไม่ทันตามยอดจองมากกว่านะครับ
อาทิตย์ก่อนผมเอารถเทียน่าไปเช็คระยะที่ศูนย์นิสสันปราจีน สอบถามผู้จัดการศูนย์เรื่อง NP300 ว่าลูกค้าตอบรับดีไหม
เห็นเขาแจ้งผมว่า ค้างส่งมอบให้ลูกค้าประมาณ 3 เดือนเลยนะครับ นี่ขนาดจังหวัดเล็กๆเองนะ

ผมจึงถามต่อไปว่าแล้วรถ new teana ละขายดีไหม คำตอบคือ ได้เดือนละ 2 คันก็สุดยอดแล้ว (เฉพาะสาขานี่นะครับ)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
กระบะเจนล่าสุด ที่เห็นฮือฮาสุดๆ ก็เรนเจอร์ กะ บีที50 ตัวหลังวิจารณ์ถูกวิจารณ์หนัก

promt

• บุคคลทั่วไป
มันธรรมดา

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
ลุงผมเห็นโฆษณาบอกชอบมากๆจะออกแน่นอน พอวันไปจองไปดูตัวจริงกลับไปจองเรนเจอร์ซ่ะงั้น
ผมถามบอกสวยแต่ไฟอย่างอื่นรับไม่ได้เตี้ยอีกตังหาก 55+
ข้อหลังนี้เป็นประเด็นเลยสำหรับคนต่างจังหวัดเพราะรถกระบะเตี้ยๆมันดูไม่สง่าเท่าตัวสูงกว่า
ตอนนี้ออกเรนเจอร์ WT 2.2 เรียบร้อยขับฟิลเลย ^-^