ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีได้ Nissan March EL CVT 2014 มาแต่คิดไม่ถูกว่าจะทำยังไงกับน้องมีนาคันนีดี?  (อ่าน 5927 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ขอคำแนะนำนิดนึงครับ คิดอยู่หลายวันแล้ว ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ
พอดีได้ Nissan March 2014 มาแบบงงๆจากงานEventงานนึง ^^" โชคหล่นหรืออะไรมิทราบครับ 555+
ตอนออกก็เพิ่มเงิน เป็นรุ่น EL CVT ครับ
ซึ่งได้มาร่วมจะ6เดือนกว่าแล้ว ขับไปแค่ 2000km เอง เพราะใช้แค่ขับใกล้ๆ หรือขับรถติดๆในเมือง สภาพคือใหม่เหมือนกับเพิ่งออกโชว์รูมเมื่อวานเลยครับ กลิ่นรถยังอยู่เลยครับ
ตอนนี้มีประเด็นที่อยากให้ท่านสมาชิกช่วยแนะนำผมหน่อยครับ

1.นำน้องมีนาไปแต่งทั้งคัน ให้แบบ Indy สุดโตงไปเลย อันนี้ท่านๆคิดว่าผมควรจะเริ่มที่อะไรดีครับ
ตั้งแต่เกิดมาขับแต่รถ Look Standard ไม่เคยยุ่งกับตัวรถเลย อยากลองดูครับ (แต่ขอไม่แต่งเครื่องนะครับ555+)
2.เปลี่ยนกระจังหน้าเป็น Bolero แล้วแต่งเป็นรถย้อนยุคไปเลยทั้งภายในนอก
3.ใช้ต่อไปเช่นนี้ไปเรื่อยๆขับบ้างไม่ขับบ้าง เหมือนรถทั่วไปขับแถวๆบ้าน
4.หลังจากหมดสัญญากับEventงานนี้ ที่1ปี ก็จะทำการขายออกไป แล้วเก็บเงินเอาไว้? อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันว่าตอนนั้นจะได้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ ก็คงหายไปตามระเบียบ
5.นำรถไป Turn แล้วเพิ่มเงิน ใจจริงๆเลย ที่ฝันไว้อยากเอาไว้ใช้คือ Nissan Juke สีแดง แต่งเท่ห์ๆ ซักคัน (อารมณ์ชอบส่วนตัวแบบแปลกๆครับ)
ปล.ที่บ้านมีจำนวนเพียงพอใช้งานอยู่แล้วครับ แต่อยากได้รถตลาดๆไว้ใช้งานเช่นกัน ใจจริงๆเลยก็ไม่อยากขายออกไปครับ

สิ่งที่ลองขับแล้วไม่ค่อยชอบเกี่ยวกับ March คือ
1.รถดูเบาเกินไป รู้สึกมันหวิวๆ
2.เครื่องยนต์เสียงดังไป บ่มีแรง
3.พวงมาลัยหนักมากไป
นอกนั้นผม Happy กับเจ้ามีนาทั้งหมดเลยครับ รูปทรงก็น่ารักดี  ใช้งานง่ายมากๆ พวงมาลัยวงเลี้ยวแคบมากๆ จอดรถง่ายยิ่งกว่าอะไรๆ

พี่ๆน้องๆHLM คิดว่าแนวทางไหนดีครับ

ปล.ฝากรูป Teaser Review Porsche Panamera S E-hybrid เอาไว้รูปนึงครับ

รถเสียบปลั๊กลูกผสม ที่ประหยัดได้ใจ และแรงได้ใจ ขับไปที่ทำงาน 30km แบบเงียบๆนิ่งๆด้วยไฟฟ้าล้วนที่ความเร็วสูงถึง 130km/h ก็ย่อมได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2014, 00:23:05 โดย TheBestOrNothing »

ออฟไลน์ Nikle_pk

เป็นผมคงไม่เก็บไว้ครับ
เอาไปเทิร์นเป็น Juke มาแต่งจะมีอนาคตกว่าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Wayfarer-R

พูดพร้อมกันนะครับ  ""เทิร์นเอา Juke, เทิร์นเอา Juke, เทิร์นเอา Juke  !!!    ;D

ออฟไลน์ neung23

โชคดีจังเลยคับ

เป็นผมเทรินไปเอา ju ke มาขับดีกว่า เด่นกว่ามาชเยอะเลย
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โอโห เฮงสุดๆครับ

เทิร์นน้องจุกเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

ทำ March Nismo ครับ ลงพาร์ทแท้ไปเลย  แล้วทำช่วงล่างใหม่ให้เค้า    และก็เพิ่มเทอร์โบตุ๊ดติ๋ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
เอาไปเทิร์น Juke หรือไม่ก็ปล่อยเอาไว้ขับบ้างไม่ขับบ้าง สีบรอนซ์แต่งไม่ค่อยซะใจเท่าไหร่
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ ihatecops

• Jr. Member
  • **
ชอบ Juke ผมก็เห็นด้วยว่าไม่รู้จะเก็บ march ไว้ทำไม

อย่างน้อยก็ขายเทรินกับศูนย์แล้วถอย Juke มาเลยครับ  ถือว่าเป็นส่วนลดไปได้ 2-3 แสน  :D

ปล. โชคดีมากๆเลยอ่ะ  ของพวกนี้นานๆจะเป็นคนกรุงได้ ไม่งั้นคน ตจว ได้รางวัลใหญ่ๆตลอดๆๆๆๆๆ  ดูอย่าง lottery สิครับ

ออฟไลน์ yod artstu

เทิร์น Juke ก็ดีนะครับ เอามาวิ่งใกล้ๆ ไม่ต้องห่วงรถมากนัก
แต่มันต้องเทิร์นหลัง 1 ปีใช่ไหมครับ
: )

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากได้จังเลยครับ น่ารักดี สีเงินด้วย :D

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
เทิร์น Juke สีแดงเลยครับ แต่ช่วงที่ยังใช้คันนี้อยู่ก็ใช้แบบเดิมๆนี่ล่ะครับ ผมว่ารถเดิมๆดูดีสุดละ เรียบๆ กลมๆ มนๆ  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Dubee

ถ้าเป็นผมนะ เอาไปเทิร์นเป็นเงินไปดาวน์ Juke ครับ

แต่เห็นคุณว่าที่บ้านมีรถเพียงพอต่อการใช้งานอยู่แล้ว เห็นว่ามีรถระดับปอร์เช่อยู่ด้วย ก็น่าจะเก็บน้องมีนาไว้เป็นรถที่บ้านให้แม่บ้านไปซื้อของที่ตลาด หรือเปนรถสำรองเผื่อคันหลักเสียครับ (คชจ.ซ้อมบำรุงน้องมีนาไม่แพงหรอกครับปีๆนึง)

ออฟไลน์ HYDE--

เทิร์นเป็น Juke ไม่ก็ ขายแล้วเก็บเงินไว้

ถ้าจะเก็บ ก็ปล่อยเดิมๆ เอาไว้เป็นรถสำรองดีกว่า เพราะเดี๋ยวแต่งมา ก็ไม่อยากขับอยู่ดีครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แนะนำเพิ่มครับ

ไปดูใน Thaimarchclub หรือ FB ก็ได้ครับ

จะมีรูปแต่ง ของขายทุกรูปแบบเลย

ผมว่าของแต่งมีนา ไม่แพง (ออกจะถูกจนน่าตกใจ)

ผมว่าเก็บไว้แต่งเล่น น่าจะดีครับ

เป็นรถสำรอง ก็ได้ เผื่อเสีย หรือไปจอดที่ไม่น่าไว้ใจก็เอาไปได้ครับ :)

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
เทิร์น Jukeอีกเสียงครับ
ถ้าชอบแต่งแนวโหดๆเอาไปwrapเป็นดำด้านแล้วเปลื่ยนแม็กหน่อยนี่หล่อเลยครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Arado_kung

เทิร์นเอาคันใหม่พี่เกรงว่ามันจะไม่คุ้มภาษีเงินได้ที่ต้องจ่ายตอนได้รถมาน่ะสิครับ ให้เตนท์มาตีเข้าไม่น่าเกิน2แสน ขายเองซัก3แสนพอเป็นไปได้อยู่ ทำเป็น Bolero. ก็เข้าท่าดีเหมือนกัน เอาเป็นว่าเดี๋ยวคุยกันหลังไมค์ดีกว่า

ออฟไลน์ jumpon77

Jukeครับบบเทรนไปเลยน้องพีเชียร์อะ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
แนะนำให้เทิร์นครับ ยกเว้นจะเก็บไว้จ่ายตลาด ขับน้อยขับมากทิ้งไว้ไม่ค่อยวิ่ง ฯลฯ ระยะยาวก็ราคาตกอยู๋ดี ขับคันที่อยากขับดีกว่า

แต่ถ้าจะแต่งละก็
- Part หน้า Bolero เดี๋ยวคงเบิกศูนย์ได้แน่นอน เพราะ Limited 2014 600 คันก็หน้านี้
- ติดเทอร์โบได้ครับ บูสต์ 0.3 เกียร์ไม่เอ๋อ มีน้องคนนึงในคลับใช้มาระยะหนึ่งละ
- Rigid Collar เลย จะได้ตัวถังไม่ต้องเปลี่ยนทรง
- เปลี่ยนเครื่องเสียง 2DIN แดมพ์ ทำลำโพงดีๆ หน่อย

ที่เหลือก็ อยากแต่งบอดี้แบบไหน จัดโลด
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/