ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยถ้ารถแต่งซิ่งถูกจับเสียค่าปรับตามนี้หรอ (มีรูป)  (อ่าน 3470 ครั้ง)

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
กฏบางข้อก้สมควรแล้วครับ แต่ก็บางข้อตลกมากมาย เช่น เปลี่ยนใส่ดิสหลัง (มันจะเกิดอุบัติเหตุเพิ่มเหรอ)

ใส่ซันรูฟ โอ้ว ...มันคงสร้างมลพิษมากมายมหาศาล เฉกเช่นเดียวกัน พวกโรงงานเนอะ

สรุปว่า กฏหมายมันก็ยังคลุมเครือ อยู่ดี และ จะเป็นเช่นนี้ต่อไปตราบนานแสนนาน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
อันนี้มั่วครับ ไม่จริงหลายข้อ เช่นดิสก์หลังแปลงได้แต่ต้องมีวิศวกรรับรองแจ้งลงเล่ม ทำขับสี่ก็เหมือนกันถ้าแจ่งลงเล่มมีวิศวกรรับรองก็ไม่ผิด

ออฟไลน์ Fly to dream

ทำไว้เสี้ยมมากกว่าใช้จริงครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ redsun

ท่อเล็กเสียงดังรอด  ;D
(ข้อ 11 เค้าจับท่อใหญ่เสียงดัง)

ออฟไลน์ recycleman

บางอย่างผมเห็นด้วยน่ะ

แต่บางอย่างนี่ อยากถามจริงๆว่าเอาฮาใช่มั้ย?

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
บางข้อก็โอเคอยู่ครับควรโดนปรับ แต่บางข้อบอกตรงๆเลยครับว่าโครตปัญญาอ่อนเลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ reyeshenry

เปลี่ยนดิสก์หลัง

คาดว่า  ฟอร์จูเนอร์ ที่ไปเปลี่ยนหลายๆคัน คงจะโดนแน่แท้

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
วันนี้รถกระบะส่งของผมโดนข้อหา ไฟหลังคาไม่ติด คือติดไฟ แต่หลอดมันคงขาด โดนไปสามร้อย มีใบเสร็จ

ตอนกลางวันแสกๆ เรียกเข้าด่าน ไม่มีตรวจฉี่ หรือค้นรถอะไร  ให้เปิดไฟหน้า ไฟเลี้ยว เหยียบเบรค เช็คไฟ ปกติลูกน้องเช็ครถทุกวัน วันนี้คงซวย

ถ้าตรวจยา ตรวจอาวุธแบบนี้ อาชญากรรมน้อยแน่นอน  สิ้นเดือนนี่ด่านเยอะจริงๆ จับรถทั้งนั้นเลย ระวังกันด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
บางทีก็อาจจะเสียน้อยกว่านี้ครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
มีจริงหรือ ข้อ 5 กับ ข้อ 6 นี่มันยังไงอยู่นะครับ