ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านเราจะมีการปรับเปลี่ยนcivicให้เป็นโฉมเดียวกับสหรัฐไหมครับ  (อ่าน 2981 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เห็นโฉมสหรัฐที่ปรับเปลี่ยนออกมานานแล้ว แต่บ้านเรายังไม่เปลี่ยนสักทีหรือว่าทางฮอนด้าไทยคิดว่าแบบเดิมถูกใจคนไทยมากกว่า จึงไม่มีแผนไมเนอร์เชนจ์ตอนนี้

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member
เท่าทีผมหาข้อมูลมา Civic Fb minorchange จะมีอยู่ 2 เวอร์ชั่นครับ

1.US Version จะเป็นโฉม USA เปลี่ยนกันชน กระจังหน้า ไฟท้าย คอนโซลใหม่ทั้งหมด ในเอเชีย จะมีอยู่แค่ 2 ประเทศเท่านั้น คือ จีน (ไม่เปลี่ยนภายใน) และ เกาหลีใต้ เท่านั้นครับ

2.Asian & Australian Version จะเป็นตัว 2014 ที่ขายในบ้านเรา ในปัจจุบันมีขายใน 8 ประเทศ คือ ไทย ไต้หวัน ออสเตรเลีย นิวซีแลนด์ ตุรกี เยอรมนี บราซิล อาร์เจนตินา ครับ

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
ก็ลองแช่งให้ยอดขายมันตกลงไปเรื่อยๆต่ำกว่าสักพันคัน สักพักใหญ่ๆดูครับ ตอนนี้มาสด้า 3 กับ อัลติส กอดคอกันแย่งยอดสนุกสนานอยู่ด้วย ถ้ายอดซีวิคยังดำดิ่งลงไปเรื่อยๆ ผมว่าอาจได้เห็นนะ  ;D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ rut191

.
.
.
ตอนนี้ผมก็แช่งอยู่ครับ555
คือที่บ้านมีแผนจะออกcivic แต่ดูแล้วทำใจซื้อไม่ลงเพราะ ออฟชั่นน้อยกว่าเพื่อนร่วมค่ายอย่างรุนแรง แต่ถ้ามีลดแสนก็ไม่แน่นะ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
โอกาสยากอยู่ครับ เพราะคนละเวอร์ชั่นกันของ US ก็ US ครับ AUS & Asia ก็อีกเวอร์ชั่นนึง
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ balliblue

.
.
.
ตอนนี้ผมก็แช่งอยู่ครับ555
คือที่บ้านมีแผนจะออกcivic แต่ดูแล้วทำใจซื้อไม่ลงเพราะ ออฟชั่นน้อยกว่าเพื่อนร่วมค่ายอย่างรุนแรง แต่ถ้ามีลดแสนก็ไม่แน่นะ
ใจเดียวกันเลย แผนเดียวกันครับ ตอนนี้รอโปร มอเตอร์ expo กับ HRV เพราะตอนนี้ civic ลดน้อยมาก 2 หมื่น+ประกันภัย

ออฟไลน์ Saul Goodman

• Full Member
Honda Civic โฉมซีดานที่จำหน่ายอยู่ตอนนี้ มันมี 3 โฉมด้วยกันนะครับ
โฉมที่ไทยขาย โฉมนี้ก็ถือว่าเป็นไมเนอร์เชนจ์แล้วนะครับ เพราะโฉมนี้ ใช้กันอยู่ 8 ประเทศด้วยกัน ได้แก่ ไทย ออสเตรเลีย นิวซีแลนด์ ฟิลิปปินส์ ไต้หวัน บราซิล เยอรมัน ตุรกี โรงงานที่ผลิตรุ่นนี้ในโลกมี 3 แห่งครับ คือ นิคมโรจนะ เมืองไทย (ผลิตให้ออสซี่ด้วย) ตุรกี และ บราซิล

โฉม US โฉมที่คนไทยหวังอยากให้มาไทยมากที่สุด ซึ่งก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นไปได้ไหม ประเทศที่ขายโฉมนี้มีทั้งหมด 28 ประเทศ ได้แก่ จีน เกาหลีใต้ บาฮามาส บาร์บาโดส แคนาดา ชิลี โคลอมเบีย คอสตาริกา คารากัว โดมินิกัน เอซัลวาดอร์ กัวเตมาลา เม็กซิโก ปานามา ปารากวัย เปรู USA อาร์เมเนีย รัสเซีย ยูเครน บาห์เรน คูเวต โอมาน การ์ตา ซาอุดิอาระเบีย UAE เบนิน กานา โรงงานที่ผลิตโฉมนี้มี 3 แห่ง ได้แก่ USA แคนาดา และจีน

โฉมก่อน MC ที่ยังมีบางประเทศใช้หน้าแบบนี้อยู่ มี 25 ประเทศ ได้แก่ บังกลาเทศ บรูไน อินโดนีเซีย มาเลเซีย ศรีลังกา ไต้หวัน เวียดนาม โบลิเวีย ตรีนิแดด อุรุกวัย บัลแกเรีย เอสโตเนีย ฟินแลนด์ ลัตเวีย ลิทัวเนีย มอลโดวา โปแลนด์ โรมาเนีย อิสราเอล ปากีสถาน อียิปต์ มอรีเชียส แอฟริกาใต้ อาร์เจนติน่า โรงงานที่ผลิตโฉมนี้ก็มี 3 แห่งเหมือนกัน ได้แก่ ฟิลิปปินส์ เวียดนาม และปากีสถาน

อ่านเต็มๆที่นี่ครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=39792.0 ผมไปย่อมาอีกทีนึง