ผู้เขียน หัวข้อ: Push Start กับ Smart key less สามารถติดตั้งเพิ่มได้ไหมครับ  (อ่าน 7523 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
ตามหัวข้อ เลยครับ มันสามารถติดตั้งเพิ่มได้ไหมครับ มีผลอะไรไหม

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
Re: Push Start กับ Smart key less สามารถติดตั้งเพิ่มได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 10:48:30 »
Push Start ติดเพิ่มได้ครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ johnlee

Re: Push Start กับ Smart key less สามารถติดตั้งเพิ่มได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 10:51:39 »
เชื่อว่าไม่แนบเนียนเหมือนออกจากโรงานแน่ๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 11:07:43 »
เคยเห็นโฆษณาในนิตยสารต่าง  แบบที่ไม่ได้มีเบ้ารองรับก็ติดได้นะครับ
ส่วนรุ่นที่มีอยู่แล้วในรุ่นtop  คงสามารถเบิกอะไหล่จากศูนย์ได้  แต่คงหลายตังค์อยู่

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 11:08:20 »
จำได้ว่าคุณ จขกท เคยสอบถามถึงรถ Audi A4, BMW 320d และ C220 CDI
ถ้าจะซื้อเบนซ์รุ่นที่ไม่มี Push Start smart entry แล้วอยากได้ Option ดังกล่าว ถ้านำมาทำเองเกรงว่าประกัน 3 ปีของตัวรถจะหายไปนะครับ (ไม่ชัวร์นะครับ)
ส่วน BMW 320d มีมาให้อยู่แล้ว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 11:22:40 »
จำได้ว่าคุณ จขกท เคยสอบถามถึงรถ Audi A4, BMW 320d และ C220 CDI
ถ้าจะซื้อเบนซ์รุ่นที่ไม่มี Push Start smart entry แล้วอยากได้ Option ดังกล่าว ถ้านำมาทำเองเกรงว่าประกัน 3 ปีของตัวรถจะหายไปนะครับ (ไม่ชัวร์นะครับ)
ส่วน BMW 320d มีมาให้อยู่แล้ว

ขอบคุณมากครับ สนใจ CLA ครับ  คือผมไปดูในเว็บต้องห้ามมา หลายๆคอมเม้นบอกว่าติด Push start แล้วจะไม่ได้ รวนมั่ง ความปลอดภัยมั่ง ไม่รู้จะเป็นอย่างไรครับ เลยมาถามที่นี่

ปล. อันนั้นเค้าถามถึงพวก Altis , Civic อะไรพวกนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 16:47:40 »
ระดับ Premium ไม่มีข้อมูลเลยครับ
ถ้าพวกระญี่ปุ่นทั่วไป ทำได้ครับ สบายๆ แต่ดีไม่เท่าติดออกมาจากโรงงาน

ออฟไลน์ Sgt. A

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 17:41:46 »

พี่ผมติดเพิ่มใน Civic FD แล้วครับ บิดก็ได้ กดก็ได้ แต่ Smart key ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 22:13:32 »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 22:23:05 »
เข้าใจดีครับ ถ้างั้นเป็น altis 2014 โฉมนี้จะมีปัญหาอะไรไหมอ่ะครับ ผมทราบดีว่าน่าจะติดได้แน่นอน แค่มันจะมีปัญหาตามมาไหม

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 22:31:45 »
ติดแบบเบิก0 ไม่น่าจะมีปัญหา ถ้ารุ่นนั้นมีเบ้าให้ติดเพิ่มได้

อีกแบบคือติดตามร้านทั่วไป ไปเดินคลองถมเมื่ออาทิตย์ก่อน ผมเห็นในตู้โชว์หลายร้านเป็นชุดPush Startมาพร้อมรีโมทอย่างสวย3อันต่อ1ชุด เข้าใจว่าเป็นSmart Entryด้วย แต่ไม่ได้ถามราคานะว่าเท่าไหร่

เป็นผมเบิก0ให้0ติดตั้งให้ดีกว่าครับ จ่ายแพงหน่อยแต่สบายใจ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 10:27:02 »

แต่ระบบจะไม่ครบเหมือนที่ติดจากโรงงานประกอบ

เช่น

- ชุดล็อคพวงมาลัยไฟฟ้า (ทุกครั้งที่ดับเครื่อง เขี้ยวล็อคพวงมาลัยจะทำการล็อคอัตโนมัติ)
- สวิตช์แป้นเหยียบเบรค
- ระบบป้องกันการโจรกรรม Immobilizer

----------------

ส่วน Smart Entry ผมไม่แน่ใจว่าติดเพิ่มได้หรือเปล่า เพราะมันต้องเชื่อมโยงกับ

- กล่อง Immo
- กล่อง ECU ของรถ
- ชุด Push Start
- ชุด Master Key ที่ติดตัวเรา

ผมว่า ไปหารถที่ติดอุปกรณ์พวกนี้จากโรงงานประกอบดีกว่า ไฟฟ้าเป็นเรื่องละเอียดอ่อน ถ้าช็อตหรือลัดวงจร อันตรายมากนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 19:05:08 »
ผมมาเสริมให้นะครับสำหรับ Smart Entry

ถ้าเป็นติดรถจากโรงงานไม่แน่ใจว่าเบิก หรือทำได้มั้ย

แต่ถ้าทำร้านข้างนอกสามารถทำได้ครับ(แต่ไม่ใช่แบบปุ่มกด)

เป็นระบบ Autoครับ เมื่อกุญแจอยู่ในมือเราหรืออยู่กับตัวเรา

เวลาเดินเข้าไปใกล้ๆประตูมันจะปลดล็อคเองครับ ถ้าจะล็อคก็เดินออกจากประตูมันก็จะล็อคเองเช่นกัน