ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า Nissan Juke MC ควรจัดออปชั่นยังไงเพื่อสู้กับ HRV ครับ  (อ่าน 9240 ครั้ง)

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
ปรับเบาะหลังให้มันถอยไปหน่อยครับ จะได้ดูกว้างขึ้น  และเปลี่ยนชุดเครื่องเสียงใหม่  ส่วนภายนอกให้เป็นไปตาม mc ครับ เพราะว่าไฟท้ายตัว  mc จะสวยกว่า ไฟท้ายตอนกลางคืนจะเป็นรูปมูมเบอแรงเลย

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เอา Qashqai เข้ามาแทนครับ ถ้าอยากจะสู้ต่อใน segment นี้

ออฟไลน์ CNX

ขออนุญาติ นอกประเด็นครับ  ;D

Juke กับEcoSport ยอดขาย อันไหนดีกว่ากันครับ
(เข้าใจว่า รถคนละกลุ่ม เครื่องยนต์ต่าง ราคาต่าง แต่เป็นcompact suv คล้ายกัน)

เดือนที่แล้ว EcoSport นำแล้วครับ

ขอบคุณข้อมูลครับ  :)
หวังว่า minor change ครั้งหน้า Ford EcoSportจะวางเครื่องEcoBoost ให้ลูกค้าได้ตื่นเต้นบ้าง   ;D
แม้ว่าเกียร์เพาเวอร์ชิป(หายนะ) จะมีปัญหาก็ตาม 55
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
ยัด Dig Turbo1.6 ในราคาไม่แพงเกินไป

ออฟไลน์ Deaw

ปรับเบาะหลังให้มันถอยไปหน่อยครับ จะได้ดูกว้างขึ้น  และเปลี่ยนชุดเครื่องเสียงใหม่  ส่วนภายนอกให้เป็นไปตาม mc ครับ เพราะว่าไฟท้ายตัว  mc จะสวยกว่า ไฟท้ายตอนกลางคืนจะเป็นรูปมูมเบอแรงเลย
กลัวว่าถอยไปกว่านี้ อาจจะได้ขากว้างขึ้น แต่กลายเป็นหัวติดแทนสิครับ  :)