ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์บริการ/ค่าบำรุงรักษา HYUNDAI เป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 4716 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
เพื่อนผมเป็นแอร์โฮสเตสกำลังสนใจ Hyundai Elantra แต่ไม่มีข้อมูลเรื่อง ศูนย์บริการ และเรื่องการบำรุงรักษาในระยะยาวเลย ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นแล้วเป็นอย่างไร  (ขออนุญาตไปถามซ้ำในรายการ Drive by jimmy บ่ายนี้ด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
ผมใข้ tucson ดีเซลอยู่ วิ่งมา 6หมื่นกว่าโลอาจจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ
ศูนย์บริการ การบริการถือว่าดี ที่เคยใช้มา 3 ที่ แต่อาจจะต้องโทรจองคิวก่อนเพราะ จำนวนศูนย์ยังไม่มากเหมือน honda toyota ที่จะหาที่แรกไม่มี ไปที่สองได้ไม่ไกล
ของผมดีเซล น้ำมันเครื่องใช้เยอะ เปลี่ยนทีนึง 8 ลิตร เฉพาะน้ำมันซินเนติก เกือบ 2000 แล้ว ดังนั้นของผมรวมค่าแรงอะไหล่อย่างอื่น มีครั้งละ 4-5พัน ซึ่งถ้าเทียบกับรถเก๋งเบนซิน toyota honda อันนี้แพงกว่าพอสมควรครับ
รถ hyundai ใช้งานก็ปรกติ ดีครับ ขับดี แอร์เย็น ก็เหมือนรถที่ประกอบบ้านเรา
สิ่งที่ต้องทำใจ มี 2เรื่องครับ คือ ราคาขายต่อ และ อะไหล่เทียบ หรือ มือสอง รวมถึงของแต่ง แทบจะไม่มีครับ
ถ้าชอบ และ ข้อด้อย 2 อย่างไม่ใช่ปัญหาใหญ่. ก็จัดได้เลยครับ แต่ถ้าเน้นว่าเปลี่ยนรถบ่อย ชอบหาของแต่ง เดินหาอะไหล่ซ่อมเองได้ อันนี้ไปยี้ห้อเจ้าตลาดครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
มาแอบอ่าน เก็บข้อมูล
ผมจะดูว่าเค้าจะทำกระบะขายจริงๆไหม
ถ้าขายจริง ราคาน่าคบหา จะ.... ;D

ออฟไลน์ HYDE--

ผมว่าอะไหล่ไม่ได้แพงเลยครับ หรืออาจจะแพงกว่ารถญี่ปุ่นนิดเดียว ปัญหาคือ จำนวนศูนย์บริการมากกว่าครับ
แต่ถ้าใช้รถใน กทม หรือ จังหวัดที่มีศูนย์ ชอบก็ซื้อเถอะครับ รอบนี้เค้าไม่น่าจะไปไหนนะ ยอดขายพอไปได้อยู่
ถ้า H1 ผมไม่เคยมีปัญหาอะไหล่ แต่ถ้า Elantra นี่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะจำนวนรถมันต่างกันเยอะอยู่