ผู้เขียน หัวข้อ: BMW X5 xdrive 30 m sport ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ มาแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 5669 ครั้ง)

ออฟไลน์ Micah

• Newbie
  • *
1. ตอนนี้ใช้ BMW 525d ตัว 6 สูบอยู่ มันแตกต่างกับ X5 อย่างไรบ้าง
2. X5 ดีไหมครับ / option เยอะน่าเล่นไหม
3. ถ้าเอา 525d ไปเทิร์นเป็น x5 ศูนย์เขาจะรับเทิร์นไหมครับ
4. ชอบระบบที่เจอถนนขรุขระแล้วเซ็นเซออัตโนมัติกระจายไป ทั้ง 4 ล้อ เป็นไงบ้าง มันนิ่มกว่า 525 d ไหม เพราะอาศัยอยู่ทางใต้ ซึ่งถนนเลวมากๆๆ
   ใช้ 525d ขับถนนทางใต้ สงสารล้อมาก แต่ปลื้มมากล้อแข็งแรงทนดี ตกไม่รู้กี่หลุมแล้ว
 รถประกอบไทยนะครับ แสดงความคิดเห็นแบบละเอียดๆ ได้นะ

ออฟไลน์ FlyMe

• Full Member
เครื่องดีเซลน่าจะเป็น N57D30 เหมือนกัน  ตัวที่อยู่ใน F10 ของคุณ น่าจะ 204 hp  ตัว X5 xdrive 30 M แจ้งใน Brochure ว่า 218 hp ซึ่งเป็นการถูกตอนแรงลง เพื่อให้อยู่ในพิกัดของภาษี 220 hp   X5 ตัวนี้ในต่างประเทศมีกำลัง 281 hp 
ตัวนี้น่าจะลุยดีกว่า 525d

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
ที่บ้าน เพิ่งออกคันนี้มาเมื่อประมาณกลางเดือนที่แล้ว

อยากสอบถามข้อมูลอะไร ถามไว้ได้เลยครับ

• Newbie
  • *
ที่บ้าน เพิ่งออกคันนี้มาเมื่อประมาณกลางเดือนที่แล้ว

อยากสอบถามข้อมูลอะไร ถามไว้ได้เลยครับ

1. X5 ดีไหมครับ / option เยอะน่าเล่นไหม
2. ระบบที่เจอถนนขรุขระแล้วเซ็นเซออัตโนมัติกระจายไป ทั้ง 4 ล้อ เป็นไงบ้าง

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
1. ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เป็นN57D30 ทั้งคู่ แต่ F10 525d 3.0 ยังไม่เป็น TwinPowerTurbo ได้ 204 ม้า
    ส่วน F15 เป็น TwinPower Turbo แล้ว 258ม้า แต่สเปคไทยโดนหั่นเหลือ 218ม้า
2.ไม่ค่อยได้ตามเลยครับ แต่30d ได้หลังคาแก้ว ล้อ20 Mรอบคัน ส่วนช่วงล่างไม่รู้ครับ
3.ไม่แน่ใจครับ แต่ถ้าเทิร์นได้ก็โดนกดอยู่ดี แนะนำให้ขายเองดีกว่า
4. ล้อ 20 เจอถนนเลวมากๆ ผมว่าจะอีหรอบเดิมนะครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
น้องเพิ่งซื้อมา เท่าที่ใช้ดู ก็ ดีนะ ผมว่า มันใหญ่โตดี  ขับสบาย ข้างในสวยดี มี ambient light ส่วนเรื่องกระจายไปสี่ล้อ ผมว่ามันไม่รู้สึกอะไรมากนักหรอก ผมไม่รู้ด้วยนะว่ามันมีระบบนี้ ไม่ได้ศึกษาเลยว่าเป้นไง เพราะตอนซื้อ เทียบกับ คาเยน มากกว่า
เกาะถนนดีทีเดียว เมื่อเทียบกะรูปร่าง แต่ไม่เท่าคาเยน ส่วนเครื่องแรงบิดดีมากๆ พอดีกับตัวรถเลย สรุปพอใจนะ

ออฟไลน์ pitimanee

• Newbie
  • *
คร่าวๆนะครับ ใช้อยู่ xdrive30d m sport
ออพชั่นความปลอดภัย ช่วยเหลือครบเท่าที่รถแบบนี้ควรมี แต่ออพชั่นบันเทิงแล้วแต่ความชอบแต่ละคน
สมรรถนะ เหลือเฟือครับ ขับสี่มันดีแน่นอนครับ
แต่ปัญหาที่คุณจะเจอและรับได้ไหมคือ ยางครับ คุณขับทางใต้ถนนหลุมเยอะตามที่ว่ามา หากยางบวมแตกขึ้นมาคุณรอยางได้ไหมสั่งทีอาจจะนานครับ หน้า 275 40r20  หลัง 315 35 r20 เป็น runfat
อย่างอื่นผมว่าจบ คุณอาจจะชอบมัน ต้องไปทดลองขับดูครับ ราคาตัวนี้ดีด้วยลดมาจากปีก่อนๆเป็นล้าน
หากคุณมีรถหลายคัน ก็น่าสนครับ

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **

1. X5 ดีไหมครับ / option เยอะน่าเล่นไหม
2. ระบบที่เจอถนนขรุขระแล้วเซ็นเซออัตโนมัติกระจายไป ทั้ง 4 ล้อ เป็นไงบ้าง
เป็นตัว30dนะครับ

เรื่องความนิ่ง ความนิ่ม จริงๆแล้วผมว่ามันแล้วแต่ mode ที่ปรับครับ

ใน mode comfort ผม ว่ามันนิ่งทีเดียว ขับ 180 ที่ถนนดีๆ นี่สบายๆเลยครับ เสียงลมเริ่มมีตอนประมาณ 120-140 ส่วนความนิ่ม นิ่มพอสมควรเลยครับ  ถนนขรุขระขับผ่านไปก็รู้สึกว่ายังนิ่มอยู่แต่ยังพอให้มีสัมผัสจากพื้นถนน ขึ้นมาถึงพวงมาลัยได้อยู่ครับ แรงบิดนี่มาเต็มตามภาษาเครื่องดีเซล น้ำมันประมาณ12-13กิโลเมตรต่อลิตร(วิ่งต่างจังหวัดเป็นส่วนใหญ่) โดยรวมแล้วพอใจพอสมควรครับ แต่ถ้าอยากให้เพิ่มคง มี HUD display, ประตูดูด, จอหลัง ที่BMWไม่ยอมใส่มาให้

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ถ้าอยากจะเพิ่มเป็น7 ที่นั่งจะทำได้ไหมครับ แล้วปลดล๊อคแรงม้า นี่จะทำให้BSIหมดเลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *

เป็นตัว30dนะครับ

เรื่องความนิ่ง ความนิ่ม จริงๆแล้วผมว่ามันแล้วแต่ mode ที่ปรับครับ

ใน mode comfort ผม ว่ามันนิ่งทีเดียว ขับ 180 ที่ถนนดีๆ นี่สบายๆเลยครับ เสียงลมเริ่มมีตอนประมาณ 120-140 ส่วนความนิ่ม นิ่มพอสมควรเลยครับ  ถนนขรุขระขับผ่านไปก็รู้สึกว่ายังนิ่มอยู่แต่ยังพอให้มีสัมผัสจากพื้นถนน ขึ้นมาถึงพวงมาลัยได้อยู่ครับ แรงบิดนี่มาเต็มตามภาษาเครื่องดีเซล น้ำมันประมาณ12-13กิโลเมตรต่อลิตร(วิ่งต่างจังหวัดเป็นส่วนใหญ่) โดยรวมแล้วพอใจพอสมควรครับ แต่ถ้าอยากให้เพิ่มคง มี HUD display, ประตูดูด, จอหลัง ที่BMWไม่ยอมใส่มาให้

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ถ้าอยากจะเพิ่มเป็น7 ที่นั่งจะทำได้ไหมครับ แล้วปลดล๊อคแรงม้า นี่จะทำให้BSIหมดเลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

งะX5 ยังไม่มีประตูดูดเศร้าใจ 525d ของผมก็ยังไม่มีประตูดูด ต้องรอตัวออกใหม่ คงอีกนานเนอะ