ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราภาษีใหม่ ปี 59 จะปรับขึ้นทันทีเลยมั้ยครับ วันที่1 มค  (อ่าน 4595 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
รถเเต่ละรุ่น ในปัจจุบัน จะปรับขึ้นหรือลงทันที จากธค 58
หรือต้องเป็นรถรุ่นใหม่ที่เปิดตัวใหม่ จึงจะใช้ภาษีใหม่ครับ

คนที่ไม่ซื้อปี 58 คงเซง ถ้าเป็นจริง
ปลายปีคนที่planจะซื้อรถ คงวุ่นวายรีบซื้อ กันอุตลุดแน่

ผมรอรถรุ่นใหม่ปี 2017 ถ้าขึ้นอีกเป็นแสนก้อเลิกดีกว่า  ปัจจุบันก้อแพงอยู่แล้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ารถที่มีแนวโน้มจะปรับขึ้นจะขายดีมากๆ ครับปีนี้

เพราะยังไง รถที่ใช้ E85 ขึ้นทุกคันแน่นอน เพราะภาษีใหม่ ต่อให้ดีสุด ก็ได้แค่ 25% ซึ่งมันน้อยลงไปมาก

ส่วน รถแรงๆ Co2 ต่ำๆ คงขายไม่ดีเพราะคนรอซื้อปีหน้า

Eco car P.2 ก็น่าจะขายดีปีหน้า เพราะภาษีลดลงแน่ๆ

:D

ออฟไลน์ Newb!e

• Newbie
  • *
Mazda 2 ราคาจะลดลงด้วยรึเปล่าครับ

GreenG

Mazda 2 ราคาจะลดลงด้วยรึเปล่าครับ

ลดครับ

เพราะเป็นเฟส 2

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
อยากหาอัตราการปล่อยค่า CO2 ของรถทุกรุ่นนี่จะหาได้ที่ไหนครับ เพื่อวางแผนการซื้อรถน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ koruru

รถยุโรปที่ขายในไทยเกือบทุกรุ่น ราคาถูกลงหมดครับ ;D

GreenG

รถยุโรปที่ขายในไทยเกือบทุกรุ่น ราคาถูกลงหมดครับ ;D

แต่รถญี่ปุ่นที่ใช้ E85 แทบทุกรุ่น แพงขึ้นแน่ๆ ครับ ;D