ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip: Ford Fiesta 1.0 EcoBoost - ไอ้ฤทธิ์! เอ็งแน่ใจนะว่าพันซีซี!!?++  (อ่าน 17591 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

• Full Member
Re: ++TheClip: Ford Fiesta 1.0 EcoBoost - ไอ้ฤทธิ์! เอ็งแน่ใจนะว่าพันซีซี!!?++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 22:55:51 »
ขอเกียร์ธรรมดาเถอะนะ คนที่กลัวเกียร์จะได้กล้าใช้อีโค่บูสสส  ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ++TheClip: Ford Fiesta 1.0 EcoBoost - ไอ้ฤทธิ์! เอ็งแน่ใจนะว่าพันซีซี!!?++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 23:54:04 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 06:34:32 »
ขอบคุณครับ พี่แพน พี่จิมมี่
เห็นเครื่องเล็ก แต่จี้ดจ๊าดได้ใจมาก แรงบิดดี
ถ้าเป็น4สูบ+เทอร์โบ สนุกแน่ๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 07:20:37 »
ไอัฤทธิ์ต้องกินแบล็คไม่ใช่รึครับ  :P

เจอคนเกิดทันแล้ว
เสี่ย   :ไอ้ฤทธิ์!กินแบล็ค?
ไอ้ปื๊ด:ใช่ครับ ไอ้ฤทธิ์ ลูกหนี้เสี่ย กินแบล็ค
เสี่ย   :ย่องไปบ้านมัน อย่าให้มันรู้ตัว

ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 08:04:44 »
ขอบคุณครับสนุกมาก แต่ผมยังไม่สนุกกับFord thเลย

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 13:32:25 »
ใช้อยู่ครับ ยืนยันว่า ไล่กระบะแต่งทันสบายๆ ถ้าเป็นกระบะโบเดิม พ่วงกล่องทำท่อ เคยไล่มาหลายคันแล้วครับ กลายเป็นว่ากระบะแต่งนั้นควันดำแต่อืดไปเลย แต่ยังไม่รวมถึงกระบะโบใหญ่ครับ เคยเจอมาเหมือนกัน ถ้าหนีไม่ออกก็ต้องหลบซ้ายให้

มีความคิดจะเปลี่ยนเบาะอยู่ครับกำลังหาเบาะที่ใส่ได้อยู่
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 16:13:29 »
Fiesta มาสไตล์เดิมรถเล็กที่ไม่เหมาะขับในเมือง ทางไกลนี่ใช่เลย เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ฟีลลิ่ง ต่างๆ มันแทบจะพอๆกับ D segment ราคาล้านกว่าทั้งหลายเลย แต่ในเมืองเหมือนไม่ได้ดึงสมรรถนะของรถมาใช้ได้เยอะ นี่ล่ะ

สาเหตุที่ขายยากหน่อยเพราะไม่ต่ำกว่า 70 % ผมว่าซื้อรถไซส์นี้มาขับในเมือง