ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังตัดสินใจครับ ระหว่าง CX5 + impreza wrx หรือ FN2 กับ E200 + fortuner มือสอง  (อ่าน 4390 ครั้ง)

ออฟไลน์ hayabusa

• Jr. Member
  • **
หาข้อยุติมานาน สรุปสุดท้ายคือตัวเลือกตามนี้ครับ
1. CX5 (ของแฟน) กับ   Impreza WRX หรือ FN2 (ของผม)
2. Fortuner มือสอง และ E200  (ใช้ด้วยกันทั้งคู่)

ช้อยอาจจะแปลกๆไปบ้าง แต่ลงตัวสุดแล้วครับ เพื่อนๆ พี่ๆ มีความเห็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ P_191

• Newbie
  • *
ข้อ1.ครับ แต่WRXควรเป็นเกียร์ATจะได้เปลี่ยนกันใช้ได้

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
ใช้ด้วยกันทั้งคู่..แต่ต่อๆไปอาจจะต้องยก E200 ให้คุณแฟนไปแน่ๆ เพราะขับสบายกว่ามากมาย

ผมขอเลือก 1 ดีกว่า CX-5 & WRX..แยกกันคนละคันไปเลย แนวอินดี้ทั้ง 2 คัน (ไม่แคร์คนนั่ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
CX5 กับ IM ครับ

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• **
แยกกันใช้ผมว่าลงตัวที่สุดครับ

ถ้าลงมีตัวเลือกมี WRX โผล่มาด้วย
แปลว่าต้องเป็นคนที่ชอบขัยรถแน่นอน

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ช้อยให้มาตามนี้ ก็ขอ เลือก1 ครับ

ออฟไลน์ frame@kk

จากโจทย์
ข้อ1 มีอิมน่าจะมาทาง จขกท.
ข้อ2 มีเบนซ์น่าจะเข้าทางแฟน  ;D ;D

ถ้าไม่ได้ติดอะไรว่าต้องเบนซ์ ผมว่าข้อ1 น่าจะลงตัวนะครับ รถใหม่2คนไปเลย จะได้ไม่ต้องหาฟอจูเนอร์มือสองอีก เดี๋ยวได้มาเจอไม่ดีปวดหัวอีก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไอ้มุขใช้ด้วยกันทั้งคู่เนี่ย ผมเห็นมาเยอะละสุดท้ายคนที่มีอำนาจก็ใช้ไปในทางที่มิชอบ

เลือกข้อ1 CX5 & WRX

;D ;D ;D

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
1. ดีกว่าครับได้รถใหม่
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
ข้อ 1 ครับ

ออฟไลน์ hayabusa

• **
ไอ้มุขใช้ด้วยกันทั้งคู่เนี่ย ผมเห็นมาเยอะละสุดท้ายคนที่มีอำนาจก็ใช้ไปในทางที่มิชอบ

เลือกข้อ1 CX5 & WRX

;D ;D ;D

555 แฟนยุข้อสองอยู่เหมือนกันครับ "ที่บ้านไม่เคยมี benz กับเค้าเลยลองสักครั้งน่าา"  ;D

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
ช้อย มันคนละทางเลย

ผมสวนดระแสละกัน

เอาข้อ2  เพราะ.....เมียสั่ง...

ออฟไลน์ Activehybrid

1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 14:47:38 »
ถ้าเอาความสบายข้อ2ชนะขาดเลย มี7ที่นั่งอีกต่างหาก

แต่ข้อ1ผมชอบอะ