ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวเลขอัตราเร่งในตารางในรีวิว ความเร็วkm/hที่ใช้จับเวลา ดูจากมาตรวัดหรือจากGPSคะ  (อ่าน 3830 ครั้ง)

ออฟไลน์ pattra

• Jr. Member
  • **
สงสัยมานานแล้ว แต่ลืมถามค่ะ
ขอถามทีมงานHLMว่า  มาตรฐานHLM ตัวเลขอัตราเร่งในตารางในรีวิว ความเร็วkm/hที่ใช้จับเวลา 0-100  80-120  เป็นความเร็วจากมาตรวัด หรือจากGPSคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
จากมาตรวัดครับ

แต่พักหลังมานี้ จะมีเทียบตัวเลข GPS ให้ด้วย ที่ความเร็ว 100 และ 110

ออฟไลน์ Deaw

เสนอแนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 14:21:47 »
อยากให้พี่จิมมี่จับตาม GPS มากกว่า โดยเฉพาะอัตราสิ้นเปลือง เพราะถ้าตามมาตรวัดรถคันไหนไมล์อ่อนก็ได้เปรียบทั้งอัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลือง ทำให้อาจจะมีผลไม่สามารถนำตัวเลขไปอ้างอิงได้จริงครับ

ออฟไลน์ Thong

• Jr. Member
  • **
Re: เสนอแนะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 16:23:09 »
อยากให้พี่จิมมี่จับตาม GPS มากกว่า โดยเฉพาะอัตราสิ้นเปลือง เพราะถ้าตามมาตรวัดรถคันไหนไมล์อ่อนก็ได้เปรียบทั้งอัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลือง ทำให้อาจจะมีผลไม่สามารถนำตัวเลขไปอ้างอิงได้จริงครับ

เยี่ยมครับ  ถือว่าเป็นส่วนหนึ่งในการปรับปรุงข้อมูล ปรับปรุงเวปไปด้วยเลยครับ  จำได้ว่าเห็นคุณจิมมี่เคยเกริ่นๆในกระทู้ว่าอยากจะปรับปรุงเวป

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: เสนอแนะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 18:05:44 »

:D

เห็นด้วยครับ จะได้เป็นมาตรฐานเดียวกันเป๊ะๆ ไปเลย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
ผมว่า แบบเดิมก้อดีอยู่แล้วนะคับ

แล้วก้อแสดง ข้อมูลร่วมกับ gps ว่าไมล์คันนี้แข็งอ่อนแค่ไหนด่อดีอยู่แล้ว

คนทั่วๆไป ชินกับตัวเลขที่หน้าปัดมากกว่านะคับ

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
งั้น เสนอแนะให้ หมายเหตุหรือวงเล็บต่อท้าย อัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลือง ด้วยน่าจะดีนะ :-*

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมว่า GPS ก็ยังไม่ 100% นะครับ จริงๆ

ออนไลน์ sk-non

กว่าจะสะท้อนสัญญาณดาวเทียมกลับมา มันจะดีเลย์หรือเปล่า
อึกอย่างจับสัญญาณแต่ละครั้ง ขึ้นอยู่กับว่าดงไหนหมุนเข้ามาให้จับได้

สงสัยครับ

ออฟไลน์ Xtream@tom

ผมว่าใช้GPSหรือเลขไมล์คงไม่ต่างกันมากหรอกครับ เพราะGPSนี่ก็ไม่ได้ตรง100%กันทุกเครื่อง โดยเฉพาะGPSในมือถือนี่แหละ บางทีเปลี่ยนแค่appยังเพี้ยนเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เราไม่ทำแบบนั้นให้ครับ

เป็นประเด็นมาชเ้านานแล้วกับเรื่องนี้

GPS ไม่ได้แม่นยำแบบเปีะ 100% ถ้าต้องการแบบนั้น
ต้องใช้อ ุปกรณ์ที่ละเอยดขนาดระดับการทหารเขาใช้แล้วละครับ

คนส่วนใหญ่ จะคุ้นชินกับหการใช้มาตรวัดมากกว่าครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เราไม่ทำแบบนั้นให้ครับ

เป็นประเด็นมาชเ้านานแล้วกับเรื่องนี้

GPS ไม่ได้แม่นยำแบบเปีะ 100% ถ้าต้องการแบบนั้น
ต้องใช้อ ุปกรณ์ที่ละเอยดขนาดระดับการทหารเขาใช้แล้วละครับ

คนส่วนใหญ่ จะคุ้นชินกับหการใช้มาตรวัดมากกว่าครับ

รับทราบครับ  ;D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/