ผู้เขียน หัวข้อ: น่าจะมีคนใช้รถแบบนี้จริงๆใช่ไหมครับ  (อ่าน 4729 ครั้ง)

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• Jr. Member
  • **
น่าจะมีคนใช้รถแบบนี้จริงๆใช่ไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 14:45:38 »

ถามเล่นๆอ่าครับ (เพลง Build อารมณ์มากๆ) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 14:53:56 โดย ELEANOR_2666 »

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• **
Re: น่าจะมีคนใช้รถแบบนี้จริงๆใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 15:07:22 »
น่าจะมีบ้าง

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: น่าจะมีคนใช้รถแบบนี้จริงๆใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 15:10:27 »
คนงานผมไง ใช้โหดกว่าในคลิปอีก
เบรคมือนี่ดึงติดมือออกมาทั้งยวงเลยครับ 555+
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 15:29:19 »
ให้ดูรถของร้านขายวัสดุก่อสร้างครับ สภาพรถแต่ละคันขายเป็นเหล็กยังได้ราคากว่าขายเป็นรถ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 18:04:33 »
เจอมาจากเพจ MZ Crazy Cars ครับ

รถไม่กี่ปี ใช้ให้โทรมได้ขนาดนี้
ขอซูฮกเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 19:11:36 »
รถส่งน้ำแข็ง รถคนงานก่อสร้าง รถส่งเหล็ก เป็นต้น
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 21:14:28 »
ผมก็พอจะเห็นตอนที่รถมันยับเยินมาบ้าง แต่ไม่เห็นรถขณะถูกทรมานเช่นนี้อ่าครับ :)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 21:53:12 »
รถส่งน้ำแข็ง รถคนงานก่อสร้าง รถส่งเหล็ก เป็นต้น

รถส่งเศษเหล็กครับ ถ้าส่งเหล็กใหม่สภาพรถจะยังดีอยู่

อีกพวกคือรถส่งของที่เจ้าของกิจการไม่สนใจจะดูแลนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 22:57:10 »
ส่วนมากโหดกว่าเยอะ
แต่วิธีใส่ ไม่มีใครใส่เเบบนั้นหรอกครับ
บ.ผมต้องล็อกกล่องให้วิ่งได้ไม่เกิน 100 ไม่งั้นพังเเน่ ขับกันไม่ถนอมเลย
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 23:27:57 »
เยอะแยะไปครับ รถใช้งานกันแบบนี้แต่คงไม่โยนของแบบนี้หรอก

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 23:47:11 »
กระบะหน่ะ ผมเฉยๆ
ผมหน่ะเจอแบบคนขับแบบนรกแตกทุกเช้า...

หลังหมู่บ้านผมมีทางรถไฟ มีหลังเต่า และพื้นก็เป็นหลุมเป็นบ่อตามสภาพหมู่บ้านเก่าๆ
ในทุกๆเช้า จะมีแจ๊สสีขาวคันนึง ขับโดยมนุษย์ลุงซอยหลังบ้านผม

ปกติเวลาเจอทางไม่ค่อยดี ผมจะค่อยๆไป โดยเฉพาะทางรถไฟ หมู่บ้านผมทางมันแย่มาก
แต่เมื่อไหร่ก็ตามที่แจ๊สขาวคันนี้อยู่หลังผม แกปาดออกแล้วแซงขวา เร่งรูดรางรถไฟไปเลย
แล้วทุกๆเช้าที่ผมออกจากบ้าน จะเจอลุงแกประจำ เห็นทุกครั้ง ยังช็อคอยู่
โดยเฉพาะคอสะพาน หลังเต่า เคยเห็นวิ่งเร็วๆแล้วรูดหลังเต่าไปเลย

ผมคนนึงแหละที่เห็นและพิสูจน์ได้ว่า ฮอนด้าโครตทน ไม่ใช่แค่เชฟวี่...

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 08:09:49 »
ดีนะที่ไม่กระบะดันรางในโฆษณานี้ เพราะช่วงนั้นคงยังไม่มีกระบะดันรางกันเยอะอ่านะ... :)

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 14:01:19 »
กระบะหน่ะ ผมเฉยๆ
ผมหน่ะเจอแบบคนขับแบบนรกแตกทุกเช้า...

หลังหมู่บ้านผมมีทางรถไฟ มีหลังเต่า และพื้นก็เป็นหลุมเป็นบ่อตามสภาพหมู่บ้านเก่าๆ
ในทุกๆเช้า จะมีแจ๊สสีขาวคันนึง ขับโดยมนุษย์ลุงซอยหลังบ้านผม

ปกติเวลาเจอทางไม่ค่อยดี ผมจะค่อยๆไป โดยเฉพาะทางรถไฟ หมู่บ้านผมทางมันแย่มาก
แต่เมื่อไหร่ก็ตามที่แจ๊สขาวคันนี้อยู่หลังผม แกปาดออกแล้วแซงขวา เร่งรูดรางรถไฟไปเลย
แล้วทุกๆเช้าที่ผมออกจากบ้าน จะเจอลุงแกประจำ เห็นทุกครั้ง ยังช็อคอยู่
โดยเฉพาะคอสะพาน หลังเต่า เคยเห็นวิ่งเร็วๆแล้วรูดหลังเต่าไปเลย

ผมคนนึงแหละที่เห็นและพิสูจน์ได้ว่า ฮอนด้าโครตทน ไม่ใช่แค่เชฟวี่...
Jazz เวอร์ชัน WRC หรือเปล่าครับ ไม่ใช่ส่องดูข้างในนี้ถอดโล้นเลยมีแค่โรลเคจกับเบาะแบบบักเกตซีท
H.

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 18:14:09 »
รถหาเงินครับ ทำใจครับ ที่บ้านผมก็แบบนี้ครับ ขนวัสดุก่อสร้าง