ผู้เขียน หัวข้อ: MG3 ยอดจอง 300 คันแล้วรึ  (อ่าน 14487 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
Re: MG3 ยอดจอง 300 คันแล้วรึ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 23:11:59 »
คล้ายๆกระทู้ รถยี่ห้อหนึ่ง พอเริ่มมีกระแส ทำท่าว่าจะดี โดนสกัดดาวรุ่งอีกแล้ว  ;D ;D ;D เป็นได้มีหนังชีวิต เกือบทุกกระทู้

ทั้ง ยอดขาย ราคา รูปร่างหน้าตา การขับขี่ เครื่องยนต์ เกียร์ ช่วงล่าง สเปกออปชั่น

วัสดุที่นำมาประกอบรถ  ระบบความปลอดภัย รถผลิตที่ไหน ใครเป็นเจ้าของ

ไม่ถูกใจ ข้อไหน เป็นโดนสับเละ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 09:44:10 »
ไม่ถูกใจไม่ซื้อไม่ว่ากันเพราะต่างคนต่างรสนิยม แต่ส่วนใหญ่ออกตัวแรงกันจัง เรีบกว่าถึงขั้นสบประมาทกันไปเลย สิ่งหนึ่งที่จำเป็นในการใช้เว็บบอร์ดคือมารยาทในการสนทนานะครับ  ::) ไม่ชอบก็วิพากษ์วิจารณ์ไปในจุดที่ควรปรับปรุง แต่กระแสในตอนนี้คือเฮโลพากันกระทืบซ้ำเยาะเย้ยถากถางจนบางครั้งผมล่ะงงนี่มันพันทิพห้องรัชดารึเปล่า?  ::) บางคนถึงขึ้นประกาศว่าอยากเห็นหน้าคนซื้อรถMG นี่คือกะจะประกาศเป็นศัตรูกับทุกคนที่ไม่ได้ใช้รถรุ่นเดียวกับตัวเองเลยใช่ไหม? คราวเชฟโรเล็ตก็สนุกสนานกระทืบซ้ำกันมันส์ปาก มีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น...............

ถ้าไม่มีมาตรการควบคุมสักอย่างเว็บนี้ก็จะกลายเป็นพันทิพห้องรัชดาในท้ายที่สุดครับ เพราะคนจำนวนมากก็ตามมาอ่านจากที่นั่นมากมาย ขนาดลงกฏในเว็บตัวโตๆว่าอย่าเอาลิงค์หรือบทความที่นี่ไปลงยังละเมิดกันได้ทุกอาทิตย์เล้ยยยย กฏใหญ่ๆยังแหกกันซะขนาดนี้เรื่องมารยาทมีหรือควบคุมตัวเอง? คนพูดยังไม่ได้แม้กระทั่งแตะที่จับประตูเลยรถก็โดนกระทืบสับเละเสียแล้ว มันยุติธรรมไหม?  :-\   ที่ด่าๆกันเรื่องเกียร์กันใหญ่โตลืมไปแล้วรึยังว่ารถยี่ห้อนี้มีดีที่ช่วงล่าง? ที่เย้ยหยันMGช่วงล่างรถของคนที่ด่าดีไปกว่าMGรึเปล่า?  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 10:01:34 »
 ครูฝึกช่างเทคนิคประจำดีเลอร์ของโตโยต้าเคยพูดกับผม    รถมันไม่เหมือนสินค้าพวกเครื่องใช้ไฟฟ้า หรือเฟอร์นิเจอร์โต๊ะ ตู้เก้าอี้    แต่รถเป็นเครื่องจักรที่ต้องการดูแลซ่อมบำรุงตามระยะ มันมีราคาเมือขายต่อออกไป

นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมที่ผ่าน ๆ มาคนไทยเราไม่กล้ายอมรับแบรนด์ใหม่ ๆ ที่จะเกิดขึ้นหรือแม้กระทํงแบรนด์เก่า ๆเคยทำชื่อเสียงไว้เสียหาย  มันก็จะอยู่อย่างนั้นไปตลอด        การที่บริษษัทรถยนต์มาขายในไทยจะตั้งโรงงานเองหรือนำเข้า   การที่จะทำให้ถูกใจคนไทยด้วยการตั้งดีเลอร์  อบรมช่าง ทำให้ครอบคลุมจนเกิดความมั่นใจกับผู้ใช้      ถ้าเป็นน้องใหม่ในวงการบ้านเรา ไม่มียี่ห้อไหนทำได้หรอก         มันไม่เหมือนคนที่อยู่มา 40-50 ปีแล้วอย่าง TOYOTA ISUZU HONDA  เขาลงทุนกันมานานหลาย 10 ปีวางรากฐานต่าง  ๆ มายาวนานกว่าคนอื่น      รู้ข้อดีข้อเสียที่ควรปรับปรุง รู้จักทำอไรที่นำการตลาดได้และถูกใจคนไทย     

ไม่แปลกคนไทยส่วนใหญ่จะไม่มั่นใจในแบรนด์อื่น ๆ และรถยนต์ที่เป็นของคนไทยเองจะไม่มีโอกาสเกิดเช่นกัน
จะว่าอคติก็ได้  เพราะมันมีส่วนจริง ที่เป็นแบบนั้นแต่แบรนด์น้องใหม่ทั้งหลาย     จะทำให้ลูกค้าเข้าถึงและสนใจจริง ๆ ได้ยังไงล่ะ   นั่นละปัญหาเพราะพูดน่ะง่าย คิดไม่ยาก  แต่ทำนี่สิยากมากจนถึงเป็นไปไม่ได้เลย    ขนาดบริษัทใหญ่อย่าง GM  พังเพราะศูนย์บริการกับตัวเองมาแล้ว   ฟอร์ดที่ไม่ไปไหนเพราะไม่สามารถพัฒนาศูนย์บริการได้           รถจีนแจ้งเกิดไม่ได้เพราะอะไร      ผมว่าทุกคนรู้ปัญหาดีหมดแต่มันแก้ไม่ได้

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 12:11:22 »
ทำไมหลังๆผมรู้สึกแย่กับบางความเห็นในนี้จังที่เกี่ยวกับรถ MG

คือรถไม่ทันจะได้ลอง และผมมั่นใจมากว่า ส่วนใหญ่ไม่เคยสัมผัสคันจริง หรือลองนั่งด้วยซ้ำ

พอมีรถที่มันโอเค ราคาดี ก็บ่น ก็แขวะ ว่าขายในบ. หรือ บ.บังคับซื้อ บลาๆๆๆๆๆ

ต่อไปใครจะกล้ามาทำอะไรให้ตลาดไทยอีกหรอครับ?

ก่อนหน้านี้ก็ด่าเจ้าตลาดบลาๆ พอมีทางเลือกเพิ่มเติม ก็ด่าอีก คือเป็นอะไรกันครับ?

และถามจริงๆนะครับ เรื่องเกียร์MG6 นอกจากคุณจิมมี่แล้ว มีใครลองอีกหรอครับ?

ผมก็ว่างั้นอ่ะ

MG6 เปิดราคามาแพง ก็ด่า

MG3 เปิดราคามาถูก ก็ด่า

เจ้าตลาดเปิดออปชั่นมา ก็ด่า

รถเล็กดีเซล(บ่นอยากได้กันจัง) พอเปิดราคามา ก็ด่า

ผมขำแทบสำลักเลยครับ 55555555

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:07:08 »
ทำงาน ซีพี แต่ไม่มีใครพูดเรื่อง MG เลยซักคน
ไม่เห็นได้รับแจก - บังคับซื้อ - หรือเอามาทำรถใช้ในสำนักงานเลย
ล่าสุดก็เพิ่งเซ้นสัญญาปีนึง เช่าวีโก้ 2 คัน , อัลติส 1 คัน .... ก็ไม่เห็นมีผู้บริหารท่านใดทักท้วงว่าทำไมไม่เอา MG6 ไปใช้หล่ะ

:-X

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 20:06:09 »
ทำไมหลังๆผมรู้สึกแย่กับบางความเห็นในนี้จังที่เกี่ยวกับรถ MG

คือรถไม่ทันจะได้ลอง และผมมั่นใจมากว่า ส่วนใหญ่ไม่เคยสัมผัสคันจริง หรือลองนั่งด้วยซ้ำ

พอมีรถที่มันโอเค ราคาดี ก็บ่น ก็แขวะ ว่าขายในบ. หรือ บ.บังคับซื้อ บลาๆๆๆๆๆ

ต่อไปใครจะกล้ามาทำอะไรให้ตลาดไทยอีกหรอครับ?

ก่อนหน้านี้ก็ด่าเจ้าตลาดบลาๆ พอมีทางเลือกเพิ่มเติม ก็ด่าอีก คือเป็นอะไรกันครับ?

และถามจริงๆนะครับ เรื่องเกียร์MG6 นอกจากคุณจิมมี่แล้ว มีใครลองอีกหรอครับ?

จริงครับผมเนี่ยแหละพนักงาน cp บอกเลยว่าเครือผมไม่มีการสั่งมาใช้ยังใช้ vios อยู่ และผมก็เคยไปลองนั่งมาแล้ว วัสดุดูสมราคา กว้างขวาง ให้อารมณ์แบบรถยุโรบ ไม่ใช่แบบจีนห่วยๆ

ออฟไลน์ ichiroohm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 15:43:24 »
ผมกำลังติดามอย่างใกล้ชิด