ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่ามอไซค์กลุ่มนี้ทำอาชีพอะไรและกำลังไปไหน  (อ่าน 6878 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
ผมว่าปลอกผลไม้ขายทั้ง3คนกำลังช๊อตเงินจะไปปล้น7ที่ไหนสักแห่ง :D

ออฟไลน์ kris-lack

รู้สึกจะชนกันระหว่างมอไซกับรถยนต์? ผิดถูกมันควรจะคุยกันดีกว่านี้
อย่างไรก็ตาม ถ้าเกิดกับรถเราแบบนี้นะ (มรึง) ได้ไป 2 ที่ คือ โรงบาล หรือไม่ก็วัด
ยิ่งมีกล้องหน้ารถถ่ายภาพการถูกคุกคามไว้แล้วด้วย ไม่ลังเลใจเลยที่จะชนมันแบบเต็มๆ

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ผมว่ารถเก๋งไม่น่าผิดนะ รถทางตรงก็จอดให้แล้ว แต่ถึงใครจะผิดก็ไม่ควรทำแบบนี้ อย่างนี้ควรประนามและลงโทษอันธพาลพวกนี้ครับ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ขับเก๋งยอมรับว่าตัดหน้าแต่มอไซค์นี้มันโจรชัดๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้าไม่ใช่แก๊งทวงหนี้นอกระบบ ก็จะไปก่ออาชญากรรมที่ไหนแน่ๆ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่รู้หรอกครับ แต่ที่รู้ ก็คือ กระทู้แนวๆนี้ควรอยู่ในห้อง RELAX มากกว่าครับ  ;)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
จับได้ทีเถอะ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Activehybrid

เห็นใจมอไซด์เขาหน่อยครับ มาเจอชนแบบนี้เสียศูนย์เลยครับ เพราะเขารีบจะไปปล้นแบงก์

ออฟไลน์ kris-lack

ผมไม่รู้หรอกครับ แต่ที่รู้ ก็คือ กระทู้แนวๆนี้ควรอยู่ในห้อง RELAX มากกว่าครับ  ;)
เราว่าอยู่ห้องนี้ถูกต้องที่สุดแล้ว เพราะ
1. มันไม่ใช่เรื่อง Relax
2. มันเป็นเรื่องที่ทุกคนต้องได้รับรู้ว่า มันมีอยู่จริงในเมืองไทย พอเจอจะได้ตั้งตัวถูกว่าจะทำไง

ออฟไลน์ jajaboss

เราว่าอยู่ห้องนี้ถูกต้องที่สุดแล้ว เพราะ
2. มันเป็นเรื่องที่ทุกคนต้องได้รับรู้ว่า มันมีอยู่จริงในเมืองไทย พอเจอจะได้ตั้งตัวถูกว่าจะทำไง

ตามนี้ครับ เห็นด้วยเพราะผมไม่เคยเปิด relax เลย

ออฟไลน์ 2k

แต่ละตัวนี่อาวุธแสนเอน็จอนาถมีดสั้นปอกผลไม้งี้ มีดทำครัวหั่นหมูงี้  :P เจอแบบนี้ก็เหยียบคันเร่งทับกระดูกสันหลังเน้นๆครับ....วีดีโอหลักฐานมีอยู่ มันชัดเจนว่าถือมีดเข้ามาประทุษร้าย ยิ่งมากันสามคนมีน้ำหนักมากว่าจะเอาเราถึงตาย ท่าทางเอามีดชี้มานี่ชัดเจนว่าประสงค์ร้ายแน่นอน  :P คนที่ถือมีดลงมาข่มขู่คนในรถยนต์ถือว่าโง่มากเพราะมีดจะฟันจะแทงจนมีดหักคามือมันก็ทำร้ายคนในรถไม่ได้ แต่คนในรถสามารถพุ่งเหยียบคนถือมีดนอกรถให้ตายได้ ยิ่งเดินมาด้านหน้ารถที่เป็นเส้นทางเดินหลักของรถยนต์นี่ยิ่งแล้วใหญ่เลย รถยนต์จอดกับที่แล้วเผลอเหยียบคันเร่งเต็มที่แม้จะไม่มีระยะให้ทำอัตราเร่งสูงๆแต่กำแพงอิฐบล็อคตันๆยังทะลุ แล้วกันมนุษย์อันแสนบอบบางจะเหลืออะไร?  ::) ไม่ได้ชี้นำให้นิยมความรุนแรงนะครับแต่นี่คือหนึ่งในวิธีเอาตัวรอดในยุคที่คนเอาอาวุธมาข่มขู่ทำร้ายเพียงเพราะเรื่องการจราจรเท่านั้น
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อืม....   เป็นผมชนแล้วหนีไปก่อนมีกล้องเป็นหลักฐานชั้นดีอยู่แล้ว เรื่องตัดหน้านั้นก็ผิดแต่คนละกรณีกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ g_abac

• Full Member
เจอแบบนี้ มี 2 ทางเลือก

1.) ชน
2.) หมดแม๊ก

:D
2008  Lexus IS250 Premium
2014  E300 Bluetec Hybrid AMG (W212)
2015  ActiveHybrid 5 M Sport (F10 LCI)
2020  E220d Sport (W213)
2020  X5 xDrive 30d M Sport (G05)

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

หรือ จะเป็น อาชีวะ ที่พกอาวุธไปเรียนครับ

ตามนี้ครับ เห็นด้วยเพราะผมไม่เคยเปิด relax เลย
ผมก็ไม่ค่อยได้เข้าห้องrelaxเท่าไรไม่ค่อยมีอะไรอัพเดท
เวลาผมอยากrelaxหรืออยากปลดปล่อย ผมเข้าredtube.com คับ

ออฟไลน์ Yangyang

แต่ละตัวนี่อาวุธแสนเอน็จอนาถมีดสั้นปอกผลไม้งี้ มีดทำครัวหั่นหมูงี้  :P เจอแบบนี้ก็เหยียบคันเร่งทับกระดูกสันหลังเน้นๆครับ....วีดีโอหลักฐานมีอยู่ มันชัดเจนว่าถือมีดเข้ามาประทุษร้าย ยิ่งมากันสามคนมีน้ำหนักมากว่าจะเอาเราถึงตาย ท่าทางเอามีดชี้มานี่ชัดเจนว่าประสงค์ร้ายแน่นอน  :P คนที่ถือมีดลงมาข่มขู่คนในรถยนต์ถือว่าโง่มากเพราะมีดจะฟันจะแทงจนมีดหักคามือมันก็ทำร้ายคนในรถไม่ได้ แต่คนในรถสามารถพุ่งเหยียบคนถือมีดนอกรถให้ตายได้ ยิ่งเดินมาด้านหน้ารถที่เป็นเส้นทางเดินหลักของรถยนต์นี่ยิ่งแล้วใหญ่เลย รถยนต์จอดกับที่แล้วเผลอเหยียบคันเร่งเต็มที่แม้จะไม่มีระยะให้ทำอัตราเร่งสูงๆแต่กำแพงอิฐบล็อคตันๆยังทะลุ แล้วกันมนุษย์อันแสนบอบบางจะเหลืออะไร?  ::) ไม่ได้ชี้นำให้นิยมความรุนแรงนะครับแต่นี่คือหนึ่งในวิธีเอาตัวรอดในยุคที่คนเอาอาวุธมาข่มขู่ทำร้ายเพียงเพราะเรื่องการจราจรเท่านั้น

แบบนี้ถ้าเหยียบไปเลยแล้วให้การว่าตกใจเลยเผลอเหยียบคันเร่งได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

แบบนี้มันทำแบบนี้แล้วผมชนกลับครับ เพราะเราผิดโอเคผิดในตอนแรก แต่ที่มันทำกลับมานี่มันทำลายรถเรา แล้วข่มขืนใจข่มขู่โดยใช้อาวุธ คดีอาญา เราป้องกันตัวโดยชนมันคงไม่มีปัญหาไปมากกว่านี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Harem

สอบถามเป็นความรู้หน่อยครับถ้าเราโดนแบบในคลิป แล้วเรายิงสวนจะโดนข้อหาอะไรบ้าง

ออฟไลน์ laempiab

ดูจากพฤติการณ์ กลุ่มผู้ก่อเหตุ น่าจะเป็นมิจฉาชีพนะครับ
สุภาพสตรีในคลิปวิดีโอ น่าจะปลอดภัย เพราะไม่ได้ลงจากรถ
เหตุการณ์ลักษณะนี้ ควรรีบแจ้งความพร้อมหลักฐานภาพวิดีโอขณะเกิดเหตุครับ
...
ส่วนตัวคิดว่า คนกลุ่มนี้ ถ้าเจอสมาชิกเฮดไลท์
เค้าคงวิ่งหนี หรือไม่ก็คงร้องขอชีวิตน่ะครับ-- 55

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากให้มันไปเจอคนทีมีปีนพกติดในรถสักวัน สาธุ !!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

ดูแล้วน่าจะทำอาชีพโจร จอมแทรก

ส่วนรถก็เหมือนกัน ไปจิ้มตัดหน้าเขา โดยคิดเอาไว้ก่อนว่ายังไงใครๆก็ต้องหยุดให้กู นี่ก็ไม่ฉลาด