ผู้เขียน หัวข้อ: น็อตล้อ RAY แท้กันขโมยได้จริงรึเปล่าครับ  (อ่าน 22450 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
ผมกำลังจะเปลี่ยนแม็กซ์เลยจะหาน็อตล้อที่กันขโมยได้มาใส่ครับ หาข้อมูลมาเจอน็อตล้อ RAY แท้กันขโมยได้ ไม่ทราบว่ากันได้แค่ใหนครับ

ออฟไลน์ raygun

Re: น็อตล้อ RAY แท้กันขโมยได้จริงรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 15:19:15 »
.
.
.
เดี๋ยวนี้ของแบรนด์ดังๆมันก็กันได้หมดอะครับ
เพราะมันจะมีน็อตอยู่ตัวนึงที่หัวไม่เหมือนชาวบ้าน
เวลาเราซื้อล้อเค้าจะให้ประแจเฉพาะมาด้วยแค่นั้นเองครับ
Ray นี่รู้สึกจะมาทำทีหลังล้อแบรนด์จากยุโรปด้วยนะครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
Re: น็อตล้อ RAY แท้กันขโมยได้จริงรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 15:19:38 »
ขอบอกเลยว่าไม่ได้ครับ แต่ ขโมยยากขึ้นเท่านั้น เพราะต้องใช้บ๊อคขันน๊อค เฉพาะ ของแบรนด์ครับ

มันมีความสุ่มเสี่ยงที่ว่า ถ้าคุณทำบ๊อคขันน๊อต หาย แล้วร้านที่คุณจะไปทำอะไรก็ตามแต่เกี่ยวกับการขันน๊อตออก

แล้วร้านนั้น ไม่มีหัวบ๊อค คุณก็ขันออกหรือขันเข้าไมไ่ด้ครับ คุณจะต้องเก็บรักษาบ๊อคตัวขัยน๊อตให้ดีที่สุดเลยนะ

ผมเคยซื้อใส่สมัย5ปีก่อน 3000 ลำบากมากเวลาไปร้านยาง จะสลับยางที ปัจจุบันใส่น๊อตเดิมๆ ของเดิมๆทุกอย่างครับ

ปล...แล้วคิดเหรอว่าถ้ามันจะขโมย โดยที่ มันจะไม่มีบ๊อคประแจขันน๊อตน่ะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 15:25:35 »
ถ้าจะใช้จริงๆแนะนำเป็น เนื้อโลหะดีกว่านะครับ ทนทานกว่ามาก แล้วหากเลือกได้ พยายามเลือกเบอร์บล๊อคกันขโมยแปลกๆเข้าไว้ครับ คนขายน่าจะรู้ ราคาของแท้กะปลอมต่างกันชันเจนครับ ( แท้ราวๆ 4 พัน แต่ขอปลอมจะราวๆ พันนึง บวกลบ อันนี้ของ RAYS )

หากซีเรียสมากๆแนะนำ McGuard ดีกว่าครับ อาจจะไม่สวยเท่าแต่กันขโมยได้ดีกว่ามากครับ ราคาก็แพงตามกันขึ้นไปครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 15:28:18 »
เห็นว่ามีบล็อคอยู่เป็นร้อยเลยคิดว่าน่าจะลดความเสี่ยงได้เยอะครับ

ออฟไลน์ leenawat_sri

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 16:58:21 »
ถ้าจะใช้จริงๆแนะนำเป็น เนื้อโลหะดีกว่านะครับ ทนทานกว่ามาก แล้วหากเลือกได้ พยายามเลือกเบอร์บล๊อคกันขโมยแปลกๆเข้าไว้ครับ คนขายน่าจะรู้ ราคาของแท้กะปลอมต่างกันชันเจนครับ ( แท้ราวๆ 4 พัน แต่ขอปลอมจะราวๆ พันนึง บวกลบ อันนี้ของ RAYS )

หากซีเรียสมากๆแนะนำ McGuard ดีกว่าครับ อาจจะไม่สวยเท่าแต่กันขโมยได้ดีกว่ามากครับ ราคาก็แพงตามกันขึ้นไปครับ

McGuard (USA)  เคยใช้คับ ผมว่าแข็งแรง แนะน่าจะกันขโจยได้ดีสุดคับ

ขั้วมัน แต่ละชุดแทบจะไม่เหมือนกัน แถมตัวสั้น หัวมันจะจมลงไป ถ้าทำตัวขันหาย

ร้องไห้แน่คับ วัสดุน่าจะเป็นเหล็กเหนียว ชุบนิเกิ้ลแข็ง

RAYS สวยครับ  แต่เรื่องกันขโมย ผมว่าจะทำก้อทำได้ ถ้าตั้งใจ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 17:37:41 »
ขอบคุณครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 17:41:32 »
ถ่วงเวลาได้ครับ แต่ไม่ใช่กันโขมย

โจรมันไม่สนหรอกว่ารถคุณจะพังแค่ไหน ถ้ามันอยากได้ล้อ น็อตแค่ตัวเดียวเอาสว่านบล็อกปั่นแป๊ปเดียวน็อตก็โล้นแล้ว

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 19:10:28 »
อย่างที่ท่านอื่นๆว่าไว้ครับ มันแค่ถ่วงเวลา

ของ ray แท้ แบบอะลูมิเนียม ราคาเอาเรื่องอยู่ ของก๊อบเหมือนมาก

ถ้าเป็นเหล็กก็ราคาย่อมหน่อย แต่เหล็กนี่ผมใช้ของก๊อบอ่ะครับ ร้านชอบใช้บล๊อกลมไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่  ;D

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 20:19:20 »
ห๊า อะไรนะ!

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 21:01:34 »
ต้องเก็บรักษาบล็อคเท่าชีวิตนะครับ ไม่งั้นจะเศร้าเพราะบล็อคหายไป
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 23:59:26 »
ทำได้แค่ถ่วงเวลาครับ ถ้าจะเล่นจริงๆเล่นของก๊อปก็พอ คุณสมบัติเหมือนกันกับของแท้เลย

ผมซื้อของแท้มา3,800 เจองานก๊อปราคา600เข้าไปแทบร้อง เหมือนกันในระดับที่ว่า ถ้าไม่บอกก็แยกไม่ออกจริงๆ ต่างกันที่โทนสีนิ๊ดเดียว แต่วัสดุต่างๆเหมือนกันมาก
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 11:59:56 »
ทำให้ยากขึ้นเผื่อโจรมันจะเปลี่ยนใจ  ;D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 12:06:04 »
ถ้าจะใช้ Rays จริงๆแนะนำเป็นตัวที่เป็นเหล็กสีดำครับ แบบที่เป็นอลูมิเนียมหลายคนบอกว่าเกลียวรูดง่ายมากกก โดนบล๊อคลมไม่กี่ทีรูดเลย
แต่ผมใช้ McGard ครับ แพงกว่าแต่ก็แข็งแรงกว่า

ปล.ใช้น๊อตพวกนี้ไม่แนะนำให้ใช้บล๊อคลมขันนะครับ ใช้มือขันเท่านั้น และขันแค่พอให้ตึงๆมือพอ

อันนี้ McGard ที่ผมใช้อยู่ครับ