ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ซื้อ BMW หรืออื่นๆ มามีเสียดายกันบ้างไหมคับ ??  (อ่าน 7851 ครั้ง)

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับข้อมูลหลากหลายความคิดเห็น ผมเคยสนใจ BMW BENZ แต่ผมก็กลัวในสิ่งที่ จขกท ตั้งคำถามมานั่นแหละครับ

ใช้ไป5ปีราคาลงมาเป็นครึ่ง = = ยิ่ง วอลโว่ ราคาตกลงมา มากกว่า 2 ค่าย ข้างบนอีก ขอบคุณมากๆครับ ได้แนวทางในความคิดมากขึ้น

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
เสียดายครับ รถไม่ได้ดีอย่างที่หวัง
ใช้ 8 เดือน 7 พันโล ขาดทุนไป 1 ล้านนิดหน่อยครับ

ผมเป็นคนนึงที่อยากลอง BM มาก เคยวนเวียนไปที่ศูนย์อยู่หลายครั้ง
แต่กลัวจริงๆเลยว่าจะเป็นแบบนี้ เพราะเท่าที่ผ่านมาใช้ MB ยังไม่เคยผิดหวังเลย
เดี๋ยวคันต่อไปจะลองกัดฟันดูสักครั้ง แม้จะไม่ค่อยชอบการออกแบบภายในมันเท่าไหร่

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
ซื้อBenz มา ผมว่าค่าตัวกะค่าซ่อมมันไม่คุ้มกะสิ่งที่ได้ซักเท่าไหร่  ต่อไปอาจจมองญี่ปุ่นเทพๆแบบ Subaru ไม่ก้อฝรั่งบ้านๆเช่น VW&Ford แทน
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt