ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอรายชื่อห้าง/สถานที่ๆรถตู้ Vellfire เข้าไม่ได้ครับ  (อ่าน 8802 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เพิ่งได้รับรถมาเมื่อวานครับ
ด้วยความที่ไม่เคยใช้รถหลังคาสูง
เลยกังวลเรื่องที่จอดรถตามสถานที่ต่างๆ
ใน กทม.

อยากขอรบกวนพี่ๆทุกท่าน และท่านที่
มีประสบการณ์ ช่วยแชร์สถานที่ต่างๆ
ที่รถตู้ Alphard/vellfire ไม่สามารถเข้าได้
ให้ด้วยน่ะครับ บรรดาห้างสรรพสินค้า เป็นหลักเลยครับ

ขอบคุณมากครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Tuinui

• Newbie
  • *
ผมใช้ alphard hybrid โฉมที่แล้ว ติดจานดาวเทียมแบบบางสุด
เข้าห้าง royal garden plaza พัทยา จะเข้าประตูฝั่งพัทยาใต้ไม่ได้ ต้องเข้าประตูฝั่งพัทยากลางใกล้กับโรงแรมแมริออทครับ
เซ็นทรัลเวิร์ล ควรเข้าประตูฝั่งโตคิวจะปลอดภัยสุด
รู้เท่านี้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมใช้ alphard hybrid โฉมที่แล้ว ติดจานดาวเทียมแบบบางสุด
เข้าห้าง royal garden plaza พัทยา จะเข้าประตูฝั่งพัทยาใต้ไม่ได้ ต้องเข้าประตูฝั่งพัทยากลางใกล้กับโรงแรมแมริออทครับ
เซ็นทรัลเวิร์ล ควรเข้าประตูฝั่งโตคิวจะปลอดภัยสุด
รู้เท่านี้ครับ

CTW ฝั่งอิเซตันครับ โตคิวอยู่ MBK Center ขับขึ้นทางตึกลานจอดรถตึกใหม่เลยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ V221

ยินดีด้วยครับ ว่างๆเอามารีวิวให้ชมกันบ้างนะครับ รายชื่อที่จอดรถตามห้างน่าจะใช้ของ Hyundai H1 ได้ตามนี้ครับ
http://www.h-1club.net/H1/index.php?PHPSESSID=2t4hk2rsl2ervrrtkp514p41n6&board=12.0
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Tuinui

• Newbie
  • *
แหะแหะ ปล่อยไก่ไปหมดเล้าเลย ;D
ขอบคุณที่ช่วยแก้ครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ยินดีด้วยครับ ว่างๆรบกวนรีวิวด้วยนะครับ อยากรู้จักรถตู้ไฮโซนี้มากเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ขอบคุณมากเลยครับ
ไม่เคยใช้รถทรงนี้เลยกังวลนิดหน่อยครับ

เดี๋ยวถ้าว่างจะลองรีวิวให้ดูนะครับ
แต่ผมอธิบายไม่เก่ง อาจเล่าด้วยภาพแทน

เบื้องต้นขับดีครับ นุ่มมากนุ่มกว่า E-class ที่ใช้อยู่เยอะมาก
ขับนิ่งกว่าตัวเก่า แต่เกิน 120 ออกจะอืดๆครับ ตีนต้นดีมาก
ของผม 2.5 ธรรมดา
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
เซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ อาคารจอดรถชั้นล่าง กันพื้นที่ไว้ให้รถสูงจอดครับ

ออฟไลน์ tonph079

• Jr. Member
  • **
ไม่เคยใช้รถทรงนี้เลยกังวลนิดหน่อยครับ

เดี๋ยวถ้าว่างจะลองรีวิวให้ดูนะครับ
แต่ผมอธิบายไม่เก่ง อาจเล่าด้วยภาพแทน

เบื้องต้นขับดีครับ นุ่มมากนุ่มกว่า E-class ที่ใช้อยู่เยอะมาก
ขับนิ่งกว่าตัวเก่า แต่เกิน 120 ออกจะอืดๆครับ ตีนต้นดีมาก

สอบถามหน่อยครับ
เปิดห้องเครื่องมา
บนเครื่องมีฝาครอบเครื่องเปล่าครับ

บนเครื่องมีฝาครอบเครื่องเปล่าครับ
ไม่มีให้เหมือนกับตัวเก่าเลยครับ
อยากได้อยู่เหมือนกันไม่รู้ต้องซื้อของรุ่นไหนมาใส่
ตัวเก่าเห็นใส่ของ ACV30 จะพอดีครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ
ถ้าท่านไหนทราบรบกวนบอกทีนะครับ

ออฟไลน์ dt9

รุ่นนี้ สูงใกล้เคยง fortuner
vellfile สูงประมาณ 1.90 ม
forfuner สูงประมาณ 1.85 ม

โดยทั่ว ที่ไหน fortuner เข้าได้ รุ่นนี้ก็จะเข้าได้ ผมใช้ Alphard ห้างส่วนใหญ่ก็เข้าได้หมด
ทีต้องระวังคือพวกห้างเก่า ตึกเก่า ที่สร้างนานแล้ว บางที่ความสูงไม่เกิน 1.90 เมตร
แต่ก่อนเข้าไปผมจะดู ที่กั้น ถ้าแจ้งเกิน 2 เมตร ผมถึงจะเข้าไป 
บางที่เข้าไปได้แต่ก็รู้สึกเหมือนจะชนหลังคา ก็ต้องเปิด มูนรูฟ ดูครับ

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **

ไม่มีให้เหมือนกับตัวเก่าเลยครับ
อยากได้อยู่เหมือนกันไม่รู้ต้องซื้อของรุ่นไหนมาใส่
ตัวเก่าเห็นใส่ของ ACV30 จะพอดีครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ
ถ้าท่านไหนทราบรบกวนบอกทีนะครับ
ขอเดาว่าของคัมรี่ acv50 2.5มีสิทธิ์ไหมครับแต่ผมไม่แน่ใจว่าvelfire dual vvti เหมือนคัมรี่ไหมครับ
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ reyeshenry

เห็นเจ้าของกระทู้ โพส เมื่อ สัปดาห์ก่อนๆ  ดีใจด้วยนะครับ
ว่า แต่เห็นว่าไม่มั่นใจเรื่องช่วงล่างย้วย  ใช่ไหมครับ  แล้วแก้ปัญหายังไง
แล้ว คันนี้ได้ราคามาเท่าไหร่ครับ  อ๊อฟชั่น เอาพวก เรดาห์ช่วยเบรค ระบบเตือนออกนอกเลน  กล้องรอบคัน พวกนี้อะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รวดเร็วทันใจมากๆ ยินดีด้วยครับพี่

เห็นเจ้าของกระทู้ โพส เมื่อ สัปดาห์ก่อนๆ  ดีใจด้วยนะครับ
ว่า แต่เห็นว่าไม่มั่นใจเรื่องช่วงล่างย้วย  ใช่ไหมครับ  แล้วแก้ปัญหายังไง
แล้ว คันนี้ได้ราคามาเท่าไหร่ครับ  อ๊อฟชั่น เอาพวก เรดาห์ช่วยเบรค ระบบเตือนออกนอกเลน  กล้องรอบคัน พวกนี้อะครับ

เรื่องช่วงล่างทีแรกไม่มั่นใจเลยครับ
จากที่เคยลองตัวเก่าแล้วเมารถกันทั้งคัน
และมีสมาชิกท่านนึงมาบอกว่าช่วงล่าง
ย้วยโคลงเคลงมาก่อนหน้านี้

แต่พอได้รับรถมาจริงผิดคาดครับ
ช่วงล่างสำหรับผมถือว่าสอบผ่าน
ในความเร็วต่ำรถนุ่มและนิ่งมาก
ในความเร็วสูง 140 มีโคลงบ้าง
ธรรมดาตามลักษณะรถ ซึ่งผม
คิดว่าดีกว่าตัวเก่าและดีกว่าที่คาดเยอะครับ
เสียแค่เครื่องยนต์เกิน 130 แล้วจะตื้อๆ
อืดๆครับ ถ้าตัว hybrid / 3.5 น่าจะขับมันส์
ส่วน. Option รถผมมีระบบป้องกันการชน
และเรด่าห์ครูซคอลโทรลมาด้วยครับ แต่ไม่มี
ไอเดิ้ลสต๊อป เพราะไม่ค่อยชอบติดๆดับๆใน
เตรื่องยนต์ธรรมดา (แอร?ไม่เย็น) ประหยัดไป
อีก 50,000 ครับ ส่วนราคา ผมมีการเพิ่ม
ขนาดหน้าจอ ทั้งหน้าและกลาง รวมทั้ง
ติดฟิล์ม 3M crystaline โดยจ่ายเงินเพิ่ม
ทำให้จบราคาที่อาจแพงกว่าที่อื่นน่ะครับ

ขอผ่านสิ้นเดือนไปก่อนนะครับ
มีเวลาจะรีวิวเล็กๆให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ mckyparty

ดีใจกับรถใหม่ด้วยครับ ตามพี่ด้านบนว่าเลย ให้ดูพวก fortuner หรือ pajero sport เอาก็ได้ครับ (เทียบกับโฉมก่อนหน้า)
รุ่นใหม่ไม่ทราบว่าสูงพอๆกันมั้ยครับ

ปล. ผมเชื่อรีวิวของคุณครับ รุ่นใหม่น่าจะเฟิร์มขึ้นตามที่คาด เครื่องยิงวิตามินได้มาด้วยมั้ยครับ นั่งแล้วผิวไม่แห้งมันเป็นยังไงอยากลองจัง