ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยรถเอียงไปทางซ้ายนิดนึงตอนขับบนทางเรียบ สาเหตุจากอะไรหรอครับ  (อ่าน 1926 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kungzask128

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ ผมคังนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ตามหัวข้อเลยครับ ถนนเป็นทางเรียบ แทบจะไม่ slope เลยครับ และเคยตั้งศูนย์แล้วแต่ยังไม่หายครับ ไม่ทราบว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับเรื่องอื่นหรือเปล่าครับ รถดีแมกซ์ ไฮแลนเดอร์ โกลซีรีย์ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

• Hero Member
ตั้งศูนย์ถ่วงล้อหรือยังครับ   รอผู้รู้ช่วยตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2015, 09:14:12 โดย rojsak2021 »

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
เข้าตั้ง 0  ให้เขาปรับให้ บอกเขา.. เราดูพวงมาลัยให้พอดีขณะล้อตรง  (ปรับที่น็อตล็อคคันชักทั้งสองข้างใหม่)  พอเรา บอกได้  จากนั้นเขาจึงจะตั้ง 0   ครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ไปร้านตั้งศูนย์ บอกช่างว่า " ปรับมุมพวงมาลัย หน่อย มันเอียง "  จริงๆแล้วอาการนี้เกิดการมุม โทเพี๊ยนได้นิดนึงครับผม ถ้าอ่านค่าตามจอคอมว่ามันปกติแล้ว ต้องมาลองขับดู ว่าพวงเอียงไหม ถ้าเอียงนิดหน่อย  สามารถไขที่แขนแล็คพวงมาลัยได้นิดนึงครับ เพื่อเป็นการแก้มุมพวงมาลัยได้
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory