ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถกับเกรย์ แล้ว​เอา​ไป​เช็ค​ระยะ หรือซ่อม ที่​ศูนย์ประจำค่ายได้​ไหม​ครับ  (อ่าน 5168 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
เมื่อวานผมพา​เพื่อนไปดู​รถที่โชว์รูม วัฒนาออโต้เซลล์ ซึ่งเป็นเกรย์มาร์เก็ตที่ขึ้นชื่อเรื่อง​การนำ​เข้า​รถ​จากอเมริกา แล้วไป​เจอ รถกระบะใหญ่ Chevrolet Silverado 3500 Heavy Duty (6 ล้อ) เครื่องดีเซล 6.6 ลิตร พวงมาลัยขวาด้วย ราคา 4.49 ล้าน อยาก​ทราบว่า ถ้าซื้อมาแล้ว เวลา​เอา​ไป​เช็ค​ระยะ หรือ service ต่างๆ เอา​ไป​เข้า​ศูนย์ Chevrolet แทนศูนย์ของเกรย์มาร์เก็ตได้​ไหม​ครับ เพราะว่าศูนย์ Chevrolet มี​มากกว่าศูนย์ของเกรย์ และ​คิด​ว่าน่าจะสั่งอะไหล่เข้ามาได้​เหมือนกัน

ปล. นอกจากนี้ยังมี Toyota Tundra, Toyota Land Cruiser, Ford Focus ST, Mazda 6 จอดอยู่ในโชว์รูมด้วยครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าเป็น MB, BMW, Mini นี่เข้าไม่ได้ครับ

แต่ถ้าเป็น Brand ตลาดอย่างที่ จขกท ว่าอาจจะเข้าได้ครับ

แต่ช่างก็อาจจะซ่อมไม่เป็นนะครับ เพราะไดรับการอบรมมาเฉพาะรุ่นที่ขายอย่างเป็นทางการ

การสั่งอะไหล่ก็อาจจะต้องจ่ายค่าอะไหล่ก่อน เพราะกลัวสั่งมาแล้วคนสั่งเปลี่ยนใจไม่เอาขึ้นมาแล้วจะยุ่ง

(เคยเห็น MX-5 ซ่อมในศูนย์ Mazda, EVO ซ่อมในศูนย์ MITSU)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ zephyrus9

• Newbie
  • *
อย่าง86ซื้อจากเกรย์ เข้า0 TMT ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้ารุ่นแปลกๆ สงสัยจะลำบากถ้าจะเข้าศูนย์ ยิ่งเป็น chev ด้วย

ออฟไลน์ fairlady

• Newbie
  • *
อย่าง86ซื้อจากเกรย์ เข้า0 TMT ได้ไหมครับ

ผมคิดว่าน่าจะได้นะครับ เพราะ TMT ก็ขาย GT86 อย่างเป็นทางการเช่นกัน

ออฟไลน์ localgame

Ford ไม่ได้ครับ รถรุ่นไหนfordไม่ได้สั่งเข้ามาเค้าจะไม่รับservice และไม่สั่งอะไหล่ให้ด้วย

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member

ผมคิดว่าน่าจะได้นะครับ เพราะ TMT ก็ขาย GT86 อย่างเป็นทางการเช่นกัน

ของ tmt รับซ่อมรถ grey แต่คิดค่าแรงแพงขึ้น ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อาจจะมีบางศูนย์เจ้าได้ครับ แต่แน่ใจเหรอครับรุ่นที่เค้าขายเองยังเหนื่อยเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเป็น MB, BMW, Mini นี่เข้าไม่ได้ครับ

แต่ถ้าเป็น Brand ตลาดอย่างที่ จขกท ว่าอาจจะเข้าได้ครับ

แต่ช่างก็อาจจะซ่อมไม่เป็นนะครับ เพราะไดรับการอบรมมาเฉพาะรุ่นที่ขายอย่างเป็นทางการ

การสั่งอะไหล่ก็อาจจะต้องจ่ายค่าอะไหล่ก่อน เพราะกลัวสั่งมาแล้วคนสั่งเปลี่ยนใจไม่เอาขึ้นมาแล้วจะยุ่ง

(เคยเห็น MX-5 ซ่อมในศูนย์ Mazda, EVO ซ่อมในศูนย์ MITSU)

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
ศูนย์Chevrolet รถตัวเองผลิตเองยังซ่อมไม่จบเลยรถคนอื่นที่ไมด้ได้ผลิตเองจะซ่อมไหวหรอ

ออฟไลน์ Auto

ศูนย์เชฟรถตัวเองยังดูแลไม่ได้ดีเลยครับ    ที่เชฟโรเลตมีสภาพทุกวันนี้เพราะทำตัวเองล้วนๆ  ไม่เกี่ยวกับใครเลย
เรื่องจะเอารถไปเซอร์วิสในศูนย์เชฟรุ่นแปลก  ๆ   ผมว่าหาอู่นอกยังดีกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ศูนย์เชฟรถตัวเองยังดูแลไม่ได้ดีเลยครับ    ที่เชฟโรเลตมีสภาพทุกวันนี้เพราะทำตัวเองล้วนๆ  ไม่เกี่ยวกับใครเลย
เรื่องจะเอารถไปเซอร์วิสในศูนย์เชฟรุ่นแปลก  ๆ   ผมว่าหาอู่นอกยังดีกว่า
เห้นด้วยครับ ยี่ห้อนี้รถที่ตัวเองขายยังมีปัญหาบานปลาย
ไปหาช่างซ่อมรถนำเข้าเก่งๆดีกว่าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
หลายๆเจ้าเหมือนจะมีค่า 'buy-in'