ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยลานจอด Ciaz มี Vios กับ City จอดอยู่ด้วย...ลือว่ายังมี Almera อีก 1คัน??  (อ่าน 12443 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
   ได้ข่าวแว่วมาว่า Suzuki ให้ Sale ทดลองขับ Ciaz ก่อนแล้วละครับ พร้อมให้ Sale ลองขับเปรียบเทียบระหว่าง City Vios และ Almera ด้วยครับ 

จะเปรียบเทียบการขับขี่ รึเปล่าครับนี่   พี่จิมคิดว่าไงครับ หลังขี่มาแล้ว(รึเปล่าคับไม่รุเหมือนกัน เดาๆว่าพี่คงขับแล้วแน่ๆเลย) อิอิ  :o :o :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2015, 17:57:51 โดย KIK_BOSE »

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
Ciaz สวยลงตัวมากๆตามรูป คิดถึงd seg เรยย

ออฟไลน์ rtong

ดูคันใหญ่  และดูเป็นผู้ใหญ่มากกว่าทั้ง2คันข้างๆ
อัตราเร่งจะเป็นไงนะ  อืดพอๆกับ almera หรือเปล่า

ออฟไลน์ johnlee

พอคาดขอบประตูเป็นโครเมี่ยม ดูดีขึ้นมาเลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ดูสวยลงตัวมากเกิน Eco Car แต่เครื่อง 1.2 นิเหมือนสวิฟ ก็คงพอขับเรื่อยได้อยู่ คงไปเทียบ Vios City ไม่ได้

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้าไม่ได้เน้นแรงอะไรมากก็น่าสนนะ จะเอาไปโมต่อได้ป่าว 555
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รูปทรงสวยดี มิติต่างๆ เกือบเท่า Civic FB แต่เครื่อง 1200cc
 >:(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bobsan

สีนี้ดูคล้ายๆซิลฟี่เลยแฮะ

ผมสงสัยอย่างนึงว่าเครื่องเท่านี้ บอดี้เท่านี้วิ่งยังไงถึงยังได้ 20 โล/ลิตร ตามมาตรฐาน eco car 1  :o

ออฟไลน์ SM.

โหหห เตรียมทำการบ้านกันไว้อย่างดีเลยนะครับ

ออฟไลน์ wa330

ดูดีหมดแต่ราคาท่าจะแพงถ้าเปิดมาตัวเริ่มห้ากลางๆก็จบเลย

ออฟไลน์ roongrus

ดูไปคล้ายๆ TEANA J32 ย่อส่วนเลยอ่ะ

ออฟไลน์ Staples

สีนี้ดูคล้ายๆซิลฟี่เลยแฮะ

ผมสงสัยอย่างนึงว่าเครื่องเท่านี้ บอดี้เท่านี้วิ่งยังไงถึงยังได้ 20 โล/ลิตร ตามมาตรฐาน eco car 1  :o

ตัวมันใหญ่พอๆ กับ Almera ไงก็น่าจะผ่านอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ maxzerker

ไปทำให้ rack กับ caliper มันไม่ดังเหมือนรุ่นอื่นก่อนดีมั้ย...
เปลี่ยน part ใหม่ก็ยังห่วยเหมือนเดิม... เรื่องง่ายๆ ที่ไม่จบสักที

ไปทำให้ rack กับ caliper มันไม่ดังเหมือนรุ่นอื่นก่อนดีมั้ย...
เปลี่ยน part ใหม่ก็ยังห่วยเหมือนเดิม... เรื่องง่ายๆ ที่ไม่จบสักที

รุ่นนี้แรคกับ คาลิเปอร์ดังแล้วหรอครับเนี่ย ยังไม่ทันขับเลย ดังซะและ เพลียจิต!

:( :(

มีผู้ทดลองขับมาครับ ไม่อืดเหมือน Almera และพุ่งดีใช้ได้

:-X :-X

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เทียบกันไปเลย ชัดเจนดี

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
การ bench-marking ไม่ได้เป็นเรื่องใหม่แต่อย่างใด ถ้าต้องการพัฒนาผลิตภัณฑ์ตัวเองให้สู้คู่แข่งได้ ก็ต้องมีสิ่งเทียบครับ
จะทำให้ ให้รถเราขายดีเท่าเจ้าตลาด ก็ต้องไปดูว่า เจ้าตลาด เขาทำรถอย่างไร ตรงไหนดี ตรงไหนไม่ดี
ตรงไหนเขาเน้น ตรงไหนไม่ได้เน้น เน้นไปแล้วตรงใจลูกค้าหรือเปล่า ใส่ออพชั่นไปคิดราคาแพงลูกค้าชอบไหม หรือลูกค้าชอบแค่ กว้างๆ สวยๆ ศูนย์ดีๆ

จะได้ไม่ต้องไปเริ่มจาก 0 เหมือนงมเข็มในมหาสมุทร

คอมเม้นท์จากเฟสที่ว่า ถ้ามั่นใจแล้วก็ไม่ต้องเทียบกะใคร นั่นจะเข้าข่ายหลงตัวเองนะ