ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถซีดาน 4 ประตู หรือ คูเป้ 2 ประตูรุ่นไหนที่คันใหญ่มากๆบ้างครับ  (อ่าน 4501 ครั้ง)

ออฟไลน์ eirene

• Jr. Member
  • **
อยากสอบถามครับ นอกจาก Mercedes-Benz S Class , BMW Series 7 , Audi A8 , Rolls-Royce , Bentley , Maybuch , Oldsmobile 98 , Cadilac Fleetwood ยังมีรถรุ่นไหนอีกมั้ยที่คันใหญ่มากๆ หรือยาวมากๆอีก

อยากทราบหลายๆรุ่นครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี รถเก่ารถใหม่ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
Toyota Century / Nissan President /zil (รถของรัสเซีย) /  Hongchi (รถจีน) / Lincoln towncar / mitsubishi debornair /  etc. เยอะครับโดยเฉพาะรถอเมริกันยุค 50-60 ทั้งหลาย เช่น chevrolet impala / ford thunderbird / edsel etc. หากให้ครบทุกรุ่นคงว่ากันนานครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
ลองไปหารถอเมริกันดูครับ รถคันใหญ่ๆมีเยอะมาก ให้ไล่กันยังไงก็ไม่หมด ::)

ออฟไลน์ jajaboss

ออฟไลน์ sugeng

• Newbie
  • *
ไม่รู้ว่าจัดว่าใหญ่ได้ไหม แต่เวลาอยู่บนถนนผมว่าใหญ่+แรงกันแล้วนะ(คูเป้)
bmw series6, benz sl/cl class, jaguar f type/xkr xk series, maserati 3200/ quattroporte(4 ประตู)

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
N/A  

ออฟไลน์ Kosmos

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Farrari 612 Scaglietti
Ferrari FF
ทั้งสองคันยาวเกิน 4.9 เมตร ก็ถือว่าเป็นคูเป้ที่ขนาดใหญ่พอสมควร

Credit อยู่ในรูป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^