ผู้เขียน หัวข้อ: กรณี รถป้ายแดงเกิดอุบัติเหตุ แต่ไม่มีป้ายทะเบียนตอนวันเกิดเหตุ ประกันจ่ายไหมครับ  (อ่าน 6070 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
กรณี รถป้ายแดงเกิดอุบัติเหตุ แต่ไม่มีป้ายทะเบียนตอนวันเกิดเหตุ ประกันจ่ายไหมครับ
 รอคำตอบอยู่
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
คำว่าไม่มีป้ายทะเบียน หมายถึง ยังไงครับ

เอาเป็นว่า หากรถทำประกันแล้ว ไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ป้ายอะไร เพราะบางทีเปลี่ยนป้าย ยังไม่ได้แจ้ง ก็คุ้มครองครับ เพราะประกันคุ้มครองที่ตัวรถ ในกรรธรรณ์ มีระบุเลขตัวถัง จะยืนตรงนั้นเป็นหลักครับ สรุป จ่ายครับ เพราะป้ายแดงผมเคลมมาทุกคัน แหะๆ
S3 - F30
X1 - E84

JONNY

ออกรถมาใหม่ แต่ศูนย์ไม่ให้ป้ายมาครับ

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
กรมธรรม์ คุ้มครองที่เลขตัวถังรถครับ .. ป้ายไหน ไม่สำคัญ
แต่ ถ้าออกรถมาแล้วชนเลย ต้องดูดีๆ ครับ
กรมธรรม์ จะเริ่มคุ้มครอง 16.30 น. ของวันที่ทำครับ ...
ญาติผมเคยโดนแล้วครับ
ออกรถบ่ายสาม ชนหกโมงเย็น ครับ ... เกือบไป..
เพราะฉะนั้น อ่านเงื่อนไขให้ละเอียดก็พอครับ..

ออฟไลน์ Monn

ออกรถมาใหม่ แต่ศูนย์ไม่ให้ป้ายมาครับ

ควรเรียกร้องเลยนะครับ ตั้งแต่ออกรถมา ผมยังไม่เคยเจอเลย ไม่ให้ป้ายมา ผมจะออกจาก 0 เมื่อมีป้าย + เล่มจริงอะครับ
เพราะขี้เกียจโดนเรียก มันผิดกฏหมายแน่ๆ อยู่แล้วอะครับ คงต้องคุยกับเซลส์แล้วหละ
S3 - F30
X1 - E84

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
จ่ายครับ เพราะคุ้มครองตามเลขที่ตัวถึงตามที่ระบบบันทึกเข้า ไม่ได้ระบุตามเลขทะเบียน

ส่วนป้ายควรรีบทวง เพราะถ้าโดนเรียกตรวจและเปรียบเทียบปรับ อาจจะโดนบ่อยๆ (ตามเอากับศูนย์)
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
คุ้มครองที่เลขตัวถังครับ

ถ้าได้กรมธรรค์มาก็เรียบร้อยครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ออก0แต่ไม่ให้ป้ายมา มีเคสแบบนี้ด้วยหรอครับ ยี่ห้ออะไรนิ

บางเคสจะมีก็แค่ป้ายปลอม ไม่มีตรา ข.ส และเล่มป้ายแดงครับ

JONNY

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
จ่ายจร้า  ประกันดูเลขเครื่อง เลขถังครับ ว่าเป็นรถคันเดียวกับที่แจ้งประกันหรือไม่   :) :) :)

ออฟไลน์ Dr.Jones

• Sr. Member
 :-[ :P

ออกมาจากโชว์รูมไม่มีป้ายแดง จะขับออกมาทำไมละครับ
ถ้าไม่มีป้าย ข้าพเจ้าไม่รับรถเลยนะ
ใครๆซื้อรถใหม่ก็อยากให้ใครๆรู้ทั้งนั้นว่ามันคือ "รถป้ายแดง"

จะว่าไปขับป้ายแดงแล้วเอาไปชน ถ้าไม่สุดวิสัยจริงๆ นับว่าเสียเลยนะครับ
คนเขาจะว่าขับยังไม่เป็นได้ ยกเว้น Benz , BMW , รถหรู ฯลฯ นะครับ นั่นคงเป็นแล้วแน่ๆ
ขออภัยที่พูดตรงนะครับ กระทู้นี้น่าสนใจจริงๆ
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ SM.

จ่ายครับ ไม่เกี่ยวกับเรื่องป้ายครับ

ongchaifilm

ป.1 คุ้มครองตั้งแต่วันออกรถเลยครับ