ผู้เขียน หัวข้อ: Honda City 2014 smart key สั่งทำกุญแจเพิ่ม ราคาดอกล่ะเท่าไหร่ มาทายกัน  (อ่าน 23214 ครั้ง)

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
ถอย CITY 2014 v+ ให้คุณย่ารับส่งหลาน มือสองน่ะครับ เผอิญถึง Check ระยะพอดี
ก็เลยนำเข้าศูนย์ Honda  ตามมาตรฐานการดูแลรถของผมคือผมต้องมีกุญแจรถทุกคันติดตัว(เผื่อช่วยได้ทุกคนในบ้าน) และต้องมีอีดอกประจำบ้านกรณีฉุกเฉิน
คันนี้ เป็นกุญแจแบบ Smart Key ผมหาข้อมูลใน Web ว่าราคาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ
วันนี้เอารถเข้าศูนย์เช็คระยะ ก็เลยถามเลยว่าทำกุญแจเพิ่มดอกเท่าไหร่
ดอกละ 1300 บาท บวกค่าลงรหัสกุญแจ 460 บาท ค่ากัดดอก 900 บาท (อันนี้ผมว่าแพงไปหน่อย)
แต่ราคารวมไม่เกิน 3000 บาทผมก็เลยทำเพิ่ม ซะเลย ตอนแรกคิดว่า 5000 ก็จะลังเล
 อันนี้มาเล่าให้สมาชิกฟังครับว่าบางที่ราคาทำกูญแจพวกนี้เข้าศูนย์ก็ไม่แพงอย่างที่คิดครับ

update ครับน้องแจ้งราคาตัวกุญแจผิดจาก 1300 บาท เป็น 2500 บาทครับ สรุปรวมปรับราคาเป็น 3,860 บาท อ้อลืม Vat ต่างหากรวมหมดก็
4 พันกว่าบาท

ตอนแรกนึกว่าประมาณ 3 พันก็เลยมาบอกเพื่อนๆสมาชิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2015, 10:57:11 โดย BhuBhu »

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
อันนี้เฉพาะกุญแจ ไม่รวมรีโมท ใช่ปะครับ

ราคาที่บอกรวมทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ ChotLife

ราคาที่บอกรวมทุกอย่างครับ

ไม่แพงอย่างที่คิดเลย

ออฟไลน์ dazetos

สั่งซื้อกุญแจ แล้วเอาไปกัดดอกเอง
เสร็จก็เอามาลง code ได้ครับ ประหยัดค่ากัดดอกของศูนย์

เวลาลง code ให้เอาไปทุกดอกนะครับ ทางศูนย์จะลง code ให้เป็น code ใหม่ทั้งหมด

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
ถอย CITY 2014 v+ ให้คุณย่ารับส่งหลาน มือสองน่ะครับ เผอิญถึง Check ระยะพอดี
ก็เลยนำเข้าศูนย์ Honda  ตามมาตรฐานการดูแลรถของผมคือผมต้องมีกุญแจรถทุกคันติดตัว(เผื่อช่วยได้ทุกคนในบ้าน) และต้องมีอีดอกประจำบ้านกรณีฉุกเฉิน
คันนี้ เป็นกุญแจแบบ Smart Key ผมหาข้อมูลใน Web ว่าราคาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ
วันนี้เอารถเข้าศูนย์เช็คระยะ ก็เลยถามเลยว่าทำกุญแจเพิ่มดอกเท่าไหร่
ดอกละ 1300 บาท บวกค่าลงรหัสกุญแจ 460 บาท ค่ากัดดอก 900 บาท (อันนี้ผมว่าแพงไปหน่อย)
แต่ราคารวมไม่เกิน 3000 บาทผมก็เลยทำเพิ่ม ซะเลย ตอนแรกคิดว่า 5000 ก็จะลังเล
 อันนี้มาเล่าให้สมาชิกฟังครับว่าบางที่ราคาทำกูญแจพวกนี้เข้าศูนย์ก็ไม่แพงอย่างที่คิดครับ

update ครับน้องแจ้งราคาตัวกุญแจผิดจาก 1300 บาท เป็น 2500 บาทครับ สรุปรวมปรับราคาเป็น 3,860 บาท อ้อลืม Vat ต่างหากรวมหมดก็
4 พันกว่าบาท

ตอนแรกนึกว่าประมาณ 3 พันก็เลยมาบอกเพื่อนๆสมาชิก

*อีกดอก

ใช่ไหมฮะ

หมายเหตุ ค่าทำเขี้ยวกุญแจ ประมาณนั้นเลยครับ 400-900 เพราะเป็นแบบ wave key เซลส์ ต้องเอาไปทำให้ลูกค้าตามห้าง (บวกลบ 100 ค่ารถเมล์)

แต่พอเจอร้านราคาถูกหน่อย ฝีมือไม่ถึง เซาะแล้วร่องเบี้ยว ไม่สวยงาม ต้องซื้ออันใหม่ทำ เคยมาแล้วนะฮะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2015, 13:03:53 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ zenten

• Jr. Member
  • **
ที่เจ้าของกระทู้บอกมาทั้งหมดนี้ ไปทำที่ร้านกุญแจแถวสะพานควาย ราคาทั้งหมด 800 บาทครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

เมื่อก่อนเคยเอาไปกัดดอกเองก็พยายามหาถูกๆ(น่าจะมือใหม่)  กัดเสร็จไขไม่ได้ผมนี่เหงื่อตกเลยครับ  เกือบต้องซื้อดอกใหม่

ออฟไลน์ Auto

ที่เจ้าของกระทู้บอกมาทั้งหมดนี้ ไปทำที่ร้านกุญแจแถวสะพานควาย ราคาทั้งหมด 800 บาทครับ
  ช่างหมิงวัดไผ่ตัน  ผมเคยไปทำแล้วครับ  งานใช้ได้จริงเพียงแต่ไม่สวยเพราะดอกกุญแจอิมโมมันเป็นของเทียม    และการยิงรีโมทไม่ไกลเลยใกล้มาก   ถ้าเทียบของเดิมยิงได้ไกลมากกว่า   

แต่ก็ทึ่งความสามารถของเขาเลย ใช้เวลานิดเดียวไม่เกิน 3 นาที  สามารถหากุญแจอันใหม่มาเปิดไขสตาร์ทรถได้โดยไม่ต้องมีดอกเก่ามาเทียบ    ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมมันขโมยรถกันง่ายดายแบบนี้

ร้านหมิงผมเคยไปใช้บริการอยู่ครับ  ตอนทำดอกเพิ่ม CRV ถ้าจำไม่ผิดก็ ประมาณ 3-4 พัน แต่เป็น remote ที่ใช้กุญแจสตาร์ท
คราวนี้เห็นเป็น Smart Key ซึ่งตอนแรกบอกว่าประมาณ 3พัน ผมเลยมาบอกเพื่อนๆ 
แต่ก็มาแจ้งผมที่หลังเพิ่มอีกพันผมก็เลย ไม่เป็นไรยังไงก็จะทำแล้วไม่ต้องเสียเวลา

ออฟไลน์ SM.

ช่างหมิงวัดไผ่ตัน  ผมเคยไปทำแล้วครับ  งานใช้ได้จริงเพียงแต่ไม่สวยเพราะดอกกุญแจอิมโมมันเป็นของเทียม    และการยิงรีโมทไม่ไกลเลยใกล้มาก   ถ้าเทียบของเดิมยิงได้ไกลมากกว่า   

แต่ก็ทึ่งความสามารถของเขาเลย ใช้เวลานิดเดียวไม่เกิน 3 นาที  สามารถหากุญแจอันใหม่มาเปิดไขสตาร์ทรถได้โดยไม่ต้องมีดอกเก่ามาเทียบ    ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมมันขโมยรถกันง่ายดายแบบนี้

ช่างไทย เรื่องดัดแปลง ไม่แพ้ใครในโลกจริงๆ

ออนไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Smart Key ค่ากุญแจผมว่าไม่แพงนะ กุญแจรีโมทธรรมดาของHonda ผมโทรถามศูนย์ ค่ากุญแจ 2,400 บาท ยังไม่รวมค่าลงรหัสใหม่ ค่าแรง ค่ากัดดอกอีกและ Vat (ผมว่าน่าจะพอๆกัน) ต่างกันแค่ 100 บาท แต่กุญแจดูดีกว่าเยอะเลย 55555
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ดาบ 2 คน จริงๆครับ