ผู้เขียน หัวข้อ: สโลแกนประจำรถมาสด้าปัจจุบันนี้ไม่ใช่ zoom zoom แล้วใช่มั้ยฮะ  (อ่าน 6596 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
คือผมสังเกตมานานแล้วตั้งแต่ช่วง cx-5 skyactiv เปิดตัวใหม่ๆว่าสโลแกน zoom zoom ของมาสด้าค่อยๆหายไปเลย แล้วมีสโลแกนประจำของเครื่องสกายแอคถีฟมาแทนด้วยคำว่า defy convention แต่ปัจจุบันมาสด้าก็เปลี่ยนใหม่อีกแล้วเป็น We build Mazda. What do you drive ?
แสเงว่านี่เป็นสโลแกนใหม่ประจำรถมาสด้าแล้วใช่มั้ยคับแทนคำว่า zoom zoom หรือยังไง ?  :-\

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เปลี่ยนผ่านจากยุค Zoom Zoom มาเป็น Skyactiv แล้วครับ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
คนยุค80 นึกถึงมาสด้า นึกถึงโรตารี ตอนผมยังเด็ก ก็ยังทันเห็นคนใช้เครื่าองนี้เยอะ มายุคนี้ ก็
เปลี่ยนเป็น skyactive ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมติดหูคำว่า

ทั้งแรง ทั้งประหยัด ไปแล้ว Skyactive
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ไทบ้าน

โลโก้ก็เปลี่ยนไปด้วยแหละตัวเอง

1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ SM.

ข้างบนน่าจะเป็น Logo เก่านะครับ

https://en.wikipedia.org/wiki/Mazda

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เห็นนานแล้วนะครับ แต่แค่ติดหูกันมาตลอด

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
"Driving Matters" = Mazda's New Slogan

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
"Driving Matters" = Mazda's New Slogan

อ้อ เหรอคับ ถ้าเป็นสโลแกนนี้จริงก็ถือว่ามาสด้ามาถูกทางเลยคับ เพราะรถยนต์คันหนึ่งๆ ความสำคัญสูงสุดคือการขับขี่นี่แหละคับ ส่วนตัวผมก็คิดเช่นนั้น สำหรับผมนี่ถ้าขับแล้วไม่สนุกต่อให้รถสวยยังไงผมก็ไม่เลือกคับ ผมต้องขับรถที่ขับแล้วมีความสุขในการขับขี่คับ เหมือนสโลแกนของมาสด้านี่แหละคับ อิอิ :D

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Mister.G
BE A DRIVER.

เห็นบนปกโฆษณาMazdaที่ญี่ปุ่น

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
ช่วงหลังเห็นหลายสโแกนจริงๆครับ

ทั้ง Defy convention / I built mazda what do you drive / Be a driver /

ออฟไลน์ regal

• E90 320ise & E90 320dse
สโลแกนของรถมักสื่อถึงบุคคลิกของรถที่ต้องการให้คนขับได้รู้สึกได้เมื่อขับขี่ครับ
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!