ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรายละเอียด Ranger 3.2 ตอนเดียวครับ  (อ่าน 4483 ครั้ง)

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
สอบถามรายละเอียด Ranger 3.2 ตอนเดียวครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 01:07:12 »
พยามหาแล้วไม่เจอข้อมูลมากเท่าไหร่ครับ ท่านใดมีรายละเอียดเก็บไว้บ้างไหมครับ ตอนเปิดตัวเหมือนจะเห็นผ่านๆอยู่ รบกวนด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

Ranger 3.2 AT 4WD TMS คร้าบบบบ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
Re: สอบถามรายละเอียด Ranger 3.2 ตอนเดียวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 10:49:40 »
เห็นแว๊บๆว่าต้องรอมีออเดอร์ครบ5 คันถึงตัดออกมาได้มั้งครับ
กระบะเป็นแบบพวก ซูซูกิ แครี่ครับ
เกียร์ออโต้ช่วงล่างเหมือนจะเอาของเอเวอเรสมาใส่รวมทั้งระบบขับ4ที่เลือกได้ด้วยมั้งครับ
ราคา7แสนกว่าๆ เซลล์บางที่อาจไม่มีข้อมูลด้วยครับ ต้องดูใบราคาถึงจะเห็นดูใบโบชัวร์ไม่มีระบุไว้ครับ
ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

Re: สอบถามรายละเอียด Ranger 3.2 ตอนเดียวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 12:08:58 »
เป็นรถลอตพิเศษครับ ต้องสั่งครับ ดีลเลอร์ไม่สตอค ลูกค้าก็คือ พวกขาลุยโหดๆกระเป๋าหนัก
ซื้อมา แต่งช่วงล่าง แต่งยาง แต่งรอบคัน ราคารวมทุกอย่างมักจะเกินล้านครับ
ลอตแรกๆตอนนี้เห็นว่าอยู่ในมือเสี่ยๆร้านตกแต่งออฟโรด ลอตต่อมา ก็ขาลุยในวงการแย่งคิวกันอยู่ครับ
เป็นรถที่ดีครับ เป็นตำนาน น่าสะสม ถ้าเงินเหลือนะ  ;)

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 13:31:00 »
มีesp abs ebd ดิสเบรคหน้าระบายความร้อนและดิสเบรคหลังแบบLSPV พวงมาลัยไฟฟ้า มีดิฟล็อก ช่วงล่างเหมือนeverest เกียร์at มีโหมด+- เป็นขับ4ตลอดแบบeverest(ดีกว่าranger) airbagคู่หน้า ไม่มีวิทยุ กระจกมือหมุน แอร์มือหมุน กระบะหลังอลูมิเนียมเปิดได้3ด้านแบบflat ถ้าสนใจก็รีบๆนะครับ ได้ข่าวว่าเหลือไม่มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2015, 13:44:58 โดย PAN »

ออฟไลน์ Joe NG

มีesp abs ebd ดิสเบรคหน้าและหลัง ช่วงล่างเหมือนeverest เกียร์at มีโหมด+- เป็นขับ4ตลอดแบบeverest(ดีกว่าranger) airbagคู่หน้า ไม่มีวิทยุ กระจกมือหมุน แอร์มือหมุน กระบะหลังอลูมิเนียมเปิดได้3ด้านแบบflat ถ้าสนใจก็รีบๆนะครับ ได้ข่าวว่าเหลือไม่มาก

ข้างหลังเป็นดรัมเบรคเหมือนเรนเจอร์ครับ

แล้วสรุปว่าพี่ฟอร์ดเค้าจะขายแค่ 5 คันตามบางกระแสที่ได้ยินมา
หรือขายเป็นล๊อตๆ ละ 5 คัน แต่ขายเรื่อยๆ ครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 16:52:25 »
ล็อตแรกออกมา5คัน ส่งมอบหมดแล้วครับ ล็อต2 40หรือ50คัน ไม่แน่ใจครับ จองไปเกือบ40คันแล้ว กำลังผลิต ส่งมอบอีก2เดือน
ปล.1 ขอยืนยันว่าเป็นดิสหลังนะครับ
ปล.2 มีแนวโน้มว่าอาจจะผลิตแค่นี้สำหรับเครื่อง3.2 สเปคนี้ นะครับ
ปล.3 เครื่อง2.2 mt จะมาด้วย แต่ไม่มีesp ขับ2 ไม่มีดิฟล็อก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2015, 16:56:46 โดย PAN »

ออฟไลน์ Joe NG

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 18:09:31 »
ล็อตแรกออกมา5คัน ส่งมอบหมดแล้วครับ ล็อต2 40หรือ50คัน ไม่แน่ใจครับ จองไปเกือบ40คันแล้ว กำลังผลิต ส่งมอบอีก2เดือน
ปล.1 ขอยืนยันว่าเป็นดิสหลังนะครับ
ปล.2 มีแนวโน้มว่าอาจจะผลิตแค่นี้สำหรับเครื่อง3.2 สเปคนี้ นะครับ
ปล.3 เครื่อง2.2 mt จะมาด้วย แต่ไม่มีesp ขับ2 ไม่มีดิฟล็อก

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ขออนุญาตถามต่อนะครับว่า  ที่ว่า 3.2 สเปคนี้อาจผลิตแค่นี้  แล้วจะไปผลิตสเปคแบบไหนพอจะทราบไหมครับ
พอดีมีแแพลนว่าอยากได้ซักคัน

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 19:20:11 »
ถ้า 3.2 จะไม่มาอีกแล้วจริงๆ ก็คงจะเป็นตัว 2.2 mt ขับ 2 ไม่มีดิฟล็อก ไม่มี esp แต่อย่างอื่นเหมือนกันครับ  สาเหตุเพราะแต่ละคันได้กำไรน้อยครับ เอาจริงๆผมว่าคุ้มกว่า wildtrak เยอะมากๆครับ กระบะหลังก็เปลี่ยนเอาของsmart cab มาใส่ได้ จ่ายเงินเพิ่ม 8 หมื่น  กระจกมือหมุนก็เปลี่ยนเป็นแบบไฟฟ้าได้  วิทยุ/จอdvd ก็ใส่เพิ่มได้ เพราะมีเสาอากาศ กับลำโพงมาอยู่แล้ว

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 20:16:13 »
รุ่น 2.2 ไม่ได้มาแทน รุ่น 3.2 ครับ เพราะมีกำหนดการณ์ผลิตตั้งแต่แรก

ส่วน 3.2 เบื้องต้น ปีนี้มีกำหนดการผลิตที่ 50 คันสำหรับขายในประเทศ

ในปีหน้ารุ่น 3.2 จะผลิตมาขายอีกหรือไม่ ต้องรอการตัดสินใจของผู้บริหารอีกครั้งครับ ซึ่งจะบอกว่า ไม่ผลิตมาอีกแล้ว ดูจะไม่ถูกต้องทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 16:03:25 »
ขอบพระคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลจากทุกท่านครับ ;)